Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้ การ์ดจอ ช่วยทีค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้ การ์ดจอ ช่วยทีค่ะ

งบ 4k เล่นเนท 40 เกม 40 เอกสาร ดูหนัง 20

มียี่ห้อไหนบ้างค่ะทั้งค่ายแดงและเขียว อ้อ PCI นะคะ ขอค่ายละ 2-3 รุ่นประกอบการตัดสินใจค่ะ

เล่นเกมแนวไหนอ่าครับ ดูจากลายเซ็นแล้วเอา8600GTไปเล่นดีกว่าครับ น่าจะสมดุลกัน
    ประมาณ4000ครับมีหลายยี่ห้อครับ อันนี้ค่อยว่ากันอีกทีว่าเอายี่ห้อไหน
    7900GSอยู่ได้อีกแค่ประมาณ1ปีสำหรับออฟไลล์(มันจะออกเกมส์DX10แทนนอกจากจะทนเล่นในส่วนDX9)
    ส่วนเกมออนไลล์7900GSก้แรงไปเกินไปเหลือเยอะ แนะนำใช้7600GSต่อไปอีกสักปีแล้วค่อยเปลี่ยนถ้าเล่นเกมออนไลล์
    8600GTSแรงพอๆกับ7900GS ดูจากเสียงของผุ้ใช้ทั้งหลาย+ผลเทสเกมส์
    8600GT แรงน้อยกว่า2ตัวบนแต่ไม่มากจนรู้สึกได้ทันที (8600GT มี Pure Vidio HD เอาไว้ดุหนังHDชัดแจ่ว ^^)
    ถ้าจะซื้อมือ1แนะนำ8600GTส่วน7900GSมือ1ไม่คุ้มตอนนี้ แนะนำมือ2คุ้มกว่า
    ราวๆเดือนกุมภาพันธ์ไม่เกินมีนาคม(เผื่อโรคชอบเลื่อน-*-)จะออกซี่รี่9xxx น่าจะมาพร้อมกับDX10.1 SM4.1 ถ้ารอได้ก้รอ - -a
    Last edited by nawachookit; 26 Dec 2007, 15:20:44.

Comment

เจ๊ไม่รอหน่อยหรือครับ
      ------------------
      ของเก่าเจ๊ก็ 7600 อยู่แล้วครับ
      เปลี่ยนตอนนี้ ผลต่างจากตัว 7600 เดิมยังไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่ครับ
      จริงๆถ้าจะเปลี่ยนน่าจะแรงกว่าตัวเก่าอย่างน้อยก็น่าจะซักครึ่งนึง แต่งบ 4000 ตอนนี้ดูแล้วลำบากครับ
      หนังปีใหม่จะมีการ์ดรุ่นใหม่ที่เข้ามาแทนที่ซี่รี่ 8XXX ของ nvidia ครับ แน่นอนซี่รี่ 8 ราคาทรุดฮวบแน่ๆ และตัว ATI เองซี่รี่ 2xxx ทั้งหลาย ก็กำลังจะหั่นราคาลงครับ โดยแทนที่โดยซี่รี่ 3 ครับ
      ถ้าเปลี่ยนตอนนี้ ตัวเลือก XFX 7900GS 256MB ถือว่าโอเคครับ
      http://www.jib.co.th/TH/category.asp...ID_Category=15
      ของจะมีหรือเปล่าก็ไม่รู้ครับ
      แต่ถ้าเป็นผมจะรอหลังปีใหม่ครับ หลังตรุษจีนก็ได้ครับ รับรองได้ตัวเลือกอื่นที่ต่างจากเดิมชัดเจนกว่าตอนนี้ครับ

Comment

ถ้าเล่นแต่เกมส์ออนไลน์ก็คงไม่ต้องเปลี่ยนล่ะครับ เล่นเน็ตก็เยอะซะด้วย ^^

Comment

PCI เนี่ยนะ มีไอ้ที่มันเป็นปัจจุบันไม่กี่อันเองล่ะครับ เห็นผ่านๆมาก็ไม่เท่าไหร่ เอาที่นึกได้ก่อนเเล้วกัน

Graphics Engine RADEON HD 2400 PRO
          Video Memory 256MB DDR2
          Engine Clock 525 MHz
          Memory Clock 400 MHz x 2
          Memory Interface 64 bit
          DirectX Support 10
          Bus Standard PCI
          Video Input
          VGA Output Yes
          HDTV Output Yes
          TV Output Yes
          DVI Output Yes
          Dual-link DVI Yes
          Attached Files

Comment

มือ1 ก็พวกๆ 7900GS อะจอย มือ 2 มีให้เลือกมากมาย แต่ไม่เน้นเล่นเกมส์ก็ 2600XT DDR4 8600GT

Comment

ไม่รู้สินะ งบขนาดนี้นึกออกตัวเดียวครับ

Sapphire HD2600XT 256MB DDR3 ประมาณ 3500-3600 มั้งครับ ไม่แม่นเรื่องราคา

ยังไงซะถ้าเกมส์ไม่หนักไป ผมว่ายังไงตัวนี้ก็เอาอยู่แล้วล่ะ ^_^

Comment

เอาไปอีกค่ายครับ ตามที่ขอ เเต่มันมีเเค่ค่ายละตัว ขอโทษด้วยละกัน

WinFast A340 PCI

64 MB high-speed Double Data Rate
                High-Precision Graphics
                350MHz RAMDAC
                Unified Driver Architecture (UDA)
                Microsoft® DirectX®9.0 and OpenGL®1.5 Optimizations and Support
                CineFX Engine
                Attached Files

Comment

รอปีหน้าดีกว่าครับ

Comment

HD 3850 หรืไม่ก้ รอต้นปีหน้า

Comment

ที่เเนะนำกันcheckเเล้วมันไม่มีPCIเลย

Comment

PCI-Express x16 ใช่เปล่าครับเจ๊จอย

Comment

ดัน 7900 gs คับ ไม่เสียใจอิอิ

Comment

คือการ์ดในลายเซ็นของเรารู้สึกว่าไม่ค่อยอยากจะอยู่กับเราเท่าไหร่ ถ้าดูจากกระทุ้นี้นะ

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=114556

มันมีปัญหาคือมันจะเป็นเส้นๆแนวตั้งเหมือนเราเสียบการ์ดไม่แน่นอ่ะ แต่พอเปลี่ยนมาใช้ 6200 TC ก้อไม่มีปัญหาอะไร พอให้ มหาชะนี เทส ก้อไม่มีปัญหาแถม oc ไปได้ไกลอีก ส่งเคลม HW ก้อว่าไม่เสีย แต่อยู่กับเรามันเป็นอ่ะ
                            ไม่รุ้ทำไงดีขนาดอัพเกรตใหม่จาก AMD>>Intel ก้อยังเป็น ไม่เข้าใจเหมือนกัน โพสถามที่ไหนก้อไม่มีคำตอบ กลุ้ม เคยประกาศขาย แต่ก้อไม่ได้ขายเพราะกลัวเสียชื่อ เลยปิดกระทู้ไป กลุ้มใจจิงๆ ทำไงกะการ์ดตัวนี้ดี T T ลืมบอกไปเสียบช่อง D-SUB แต่พอเปลี่ยนใช้ DVI ก้อยังเป็น เศร้าเลย

Comment

A650 8600GT ครับ

Comment

Working...
                              X