Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบ 40,000 ผมเลือกของแล้วอยากให้พวกพี่ๆช่วยแนะนำครับขอบคุณครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบ 40,000 ผมเลือกของแล้วอยากให้พวกพี่ๆช่วยแนะนำครับขอบคุณครับ

งบ 40,000 เฉพาะ CPU + MB + Ram + GRAPHIC CARD ใช้เล่นเกมส์ Crysis เผื่อดูหนัง Bluy Ray ด้วยครับ ช่วยแนะนำเหตุผลความคุ้มค่าด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
    สเป็กที่ผมเล็งไว้ หรือ ปีหน้ามีอะไรดีๆแนะนำด้วยครับ

CPU : Intel Core2 Quad Q6600 2.40GHz 9,690

MB : ASUS P5E Intel X38 + ICH9R DDR2 Supreme FX II 8,990

Ram : G.SKILL 4PK/800 4GB (2GBx2) 6,800

GRAPHIC CARD : ตัวที่ 1 VGA XFX GF8800GTS YDF4 "G92" 512MB 13,700

ตัวที่ 2
    Radeon HD3870 OC Version 512MB DDR4 (0.8ns) copper heatsink, HDMI 800/2400 MHz 8,500

Last edited by ponkktb; 26 Dec 2007, 16:05:20.

เปลั่ยนบอร์ดแล้วเล่น crossfire เลย 3870 2 ตัว

Comment

แนะนำสเป็กได้เลยยินดีรับฟังทุกความคิดเห็นครับ

Comment

โอเคแย้วคับ GTS (G92) แจ๋มคับ ฟันธง ^ ^

Comment

นึกไม่ออกครับ เล่นเกมส์เดียวเองเหรอครับ แล้วจบเกมส์แล้ว เล่นอะไรต่อดีละครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
            นึกไม่ออกครับ เล่นเกมส์เดียวเองเหรอครับ แล้วจบเกมส์แล้ว เล่นอะไรต่อดีละครับ

เผื่อดูหนัง Bluy Ray ด้วยครับ ขอบคุณครับ

Comment

แล้วถ้า Radeon HD3870 OC 2ตัว กับ VGA XFX GF8800GTS YDF4 "G92" 512MB ( 1 ตัวล่ะครับ )

Comment

เอาของถูกซิครับ ของแพงไม่ชอบ 1 ตัว 13000
                2 ตัว ตั้ง 17000

Comment

ขอบคุณครับมีอะไรแนะนำผมได้นะครับนอกเหนือ สเป็ก จากด้ายบน ขอบคุณค๊าบบบ

Comment

G92 เปงท่านเลือกที่ดีคับ ^^'' ม่ายร้อน แถม .......... แรงได้จัย

Comment

ขอบคุณครับท่าน

Originally posted by mashiplay View Post
                      G92 เปงท่านเลือกที่ดีคับ ^^'' ม่ายร้อน แถม .......... แรงได้จัย
                      ขอบคุณครับท่าน

Comment

ไม่รู้จะติอะไร มัน สุด ๆ เเล้ว (ว่าเเต่ ... แฮะ ๆ ขอตังหน่อย อิอิอิ )

Comment

ขอบคุณในทุกความคิดเห็นนะค๊าบบบ

Comment

Originally posted by nnoottyy View Post
                            เปลั่ยนบอร์ดแล้วเล่น crossfire เลย 3870 2 ตัว
                            เปลี่ยนบอร์ดมัยอ่ะ ตัวนี้ก็ support

Comment

เปลี่ยนบอร์ดมัยอ่ะ ตัวนี้ก็ support แนะได้เลยครับ ว่า บอร์ด ตัวไหน จับคู่อะไร

Comment

Working...
                              X