Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่น่าเชื่อ!! ผมสามารถซ่อมเมนบอร์ดด้วยตนเองโดยการล้างน้ำได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ทำได้แน่นอน เคยดู รีวิวในเวปเวปนึงมาแล้ว รายนั้นเค้าล้างซันไล เลย

Edit : เจอ ลิ้งและ เอาไปเลย ซันไล กลิ่นสตอเบอรี่

http://www.com-th.net/webboard/index.php?topic=29685.0
    Last edited by kingza99; 26 Dec 2007, 17:00:20.

Comment

ผมก็เคยทำครับ อาการแปลกๆก็หายไป

หลังจากนั้น 3 เดือนผมก็พบสิ่งผิดปกติบนบอร์ดผม

สนิมกินครับท่าน...

Comment

ก้อดีนะ แต่ผมคงไม่หละ^^"

Comment

เอาลงไปทั่งเครื่องเลยได้ไหม แบบว่าขี้กี้ หุหุ

Comment

สงสัยมันงอแงเพราะอยากอาบน้ำรึป่าว

Comment

ฝุ่น หรือ ครายบางอย่างมันติดแน่นงับ เป่าเฉยๆ อาจมะออก ล้างน้ำเลยออกดีก่า ^^"
              แต่ อาจมีสนิทตามมาแถมทีหลังนะ >.<"

Comment

ระวัง สนิมน่ะท่าน

ปล.อย่าลืมลงน้ำมันกันสนิมด้วยล่ะ^^

Comment

0 จริงเหรอท่าน.......โอ้...ได้ไงเนี่ย

Comment

เดี๋ยวผมเอาไปล้างมั่ง แต่ช่วงนี้คนล้างไปซาอุ อิอิ

Comment

Originally posted by Benz_36 View Post
                      จริงๆนะครับ ผมลองทำมาแล้ว เพราะผมมีเมนบอร์ดที่เสียอยู่ตัวหนึ่ง(บอร์ด ECS RC410-M2) อาการเสียคือ ค้างบ่อยแบบไม่รู้สาเหตุ(ที่ไม่รู้เพราะมันแก้ไม่หาย เนื่องจากลองทำมาทุกวิธีแล้ว) เปิดติดบ้างไม่ติดบ้าง แล้วพักหลังมันเปิดไม่ติดเลย ผมจึงนำมันมาล้างด้วยน้ำเปล่า แล้วเอาไปตากแดดครึ่งวัน และตั้งทิ้งไว้ในที่ร่มอีก 2 วัน จึงนำมาต่อต่อดู ปรากฏว่าเปิดติด และอาการเสียที่กล่าวไปข้างต้นต่างหายเป็นปลิดทิ้ง เหมือนกับบอร์ดใหม่เลย
                      ล้างบ่อยๆดีครับ
                      เเต่ผมว่ามันนานไปหน่อย ใส่ตู้อบก็ได้ครับ น้ำระเหยออกเร็ว ตู้อบเเบบเก่าธรรมดานะครับ

Comment

วิธีนี้แปลกดีแฮะ
                        แต่คงไม่กล้าลอง

Comment

มีบอร์ดเสียๆอยู่2ตัวเอามาลองดีกว่า หิหิ

Comment

เคยเอาHDDเสียไปแช่เข็งแล้วเอาออกมาเปิดติด อันนี้เจอบอร์ดล้างน้ำเจ๋งกว่าที่ผมเคยทำอีกครับ สุดยอด~

Comment

อืม MP3 ผมก็เอ๋อๆ อยู่ สงสัยมันจะอาบน้ำมั่ง

Comment

ถ้าเป็นพวก VGA หรือ SOUNDCARD อันนี้ไม่แนะนะครับ..เพราะจะทำให้เมื่อยมือ

ควรใช้เครื่องซักผ้า ตั้งไว้ซัก 5 นาที แล้วปั่นแห้งเลย
                                อนึ่ง...ไม่ควรใส่ผงซักฟอกเกินวันละสองขวด เด็กสตรีมีครรภ์ไม่ควรรัปทาน

Comment

Working...
                                X