Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมส์แล้วดับกลางอากาศครับ..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมส์แล้วดับกลางอากาศครับ..

psu super flower 500 w.
    x1950 pro
    hdd 1 ลูก
    dvd 1 ตัว...อื่นๆตามลายเซนต์ครับ..เปิดดูหนังฟังเพลงปกติไม่เป็นอะไร
    แต่พอเล่นเกมส์พวก need pro...crysis....พอเข้าเกมสืได้สักพัก..เครื่องดับไปเลยครับ..มันไม่รีสตาร์ทนะมันดับไปเลย
    แต่ถ้าเล่นเกมส์ winning ไม่เป็นอะไรนะ..เครื่องไม่ดับ..
    ผมสงสัยว่า psu มันจ่ายไฟไม่พอหรือป่าวครับ...
    ผมสงสัยจริงๆครับ...

คล๊อกหรือเปล่าครับ ถ้าคล๊อกลองปรับให้เป็นปกติ
    -------------------------------------
    ถ้าไม่ได้คล๊อกอะไรเลย จากอาการทีี่บอกมา เป็นผมก็คงจะสงสัยตัวจ่ายไฟเป็นอันดับแรกเหมือนกันครับ

Comment

อาจจะเป็นที่ เกมส์ก้อได้คับ ลองลดความละเอียดลง^^"

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
        อาจจะเป็นที่ เกมส์ก้อได้คับ ลองลดความละเอียดลง^^"
        ไม่แน่ใจเหมือนกันครับว่ามันเป็นที่เกมส์ด้วยป่าว...แต่ผมลองรันตู้ปลาดู..อาการก้อเกิดขึ้นเหมือนกันครับ...ดับกลางอากาศเหมือนกัน..
        ..แต่ที่แนๆก่อนหน้านี้..ใช้psu..delta 350 w.ใช้ได้ปกตินะครับ...แล้วมาเปลี่ยนเป็น super flower 500 w.. ก้อเกิดอาการเครื่องดับเลยครับ
        ผมสงสัยว่าไอ้ตัว super flower มันวัตต์แท้ป่าวครับ...

Comment

Originally posted by guru View Post
          คล๊อกหรือเปล่าครับ ถ้าคล๊อกลองปรับให้เป็นปกติ
          -------------------------------------
          ถ้าไม่ได้คล๊อกอะไรเลย จากอาการทีี่บอกมา เป็นผมก็คงจะสงสัยตัวจ่ายไฟเป็นอันดับแรกเหมือนกันครับ
          ลองลดมาเป็นปกติแล้วครับ....ดับเหมือนเดิม..
          น่าจะเป็นเพาเวอร์แนๆเลยนะผมว่า....

Comment

super flower ชื่อมันน่ารักดี

Comment

ลองหา PSU ตัวอืนมาเปลื่ยนดูคับ
              แนะนำ ถูกๆก็ delux,tunami คับ ผมใช้อยู่ตามลายเช็น

Comment

PSUของอะไรครับ
                ผมว่าเป็นที่ตัวเกมนะ เคยเจออาการแบบนี้เหมือนกัน คล็อกก็ไม่ psu max li620w ยังดับ ร้อนก็ไม่เพราะเล่นน้ำ แต่หลังๆไม่มีอาการ

Comment

ของผม PSU 400w แท้นะ เอา x1950pro HDD 1 DVD 1 ยังอยู่เลยนะ เล่นแบบที่คุณเล่นนั่นแหละ งงนะเนี่ยของผมยังเอาไหวเลย ของ Cooler Master อะ

Comment

ถ้าที่ผมเคยเป็น อัพ bios เมนบอร์ดครับ ผมอัพแล้วหายนะ

Comment

คงต้องไปใช้เดลต้าเหมือนเดิมอะครับ

Comment

Working...
                      X