Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Accessory ของ note book หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Accessory ของ note book หน่อยครับ

ขอข้อมูลแบบละเอียดนะครับ

1 เรื่องแผ่นปิดจอ ราคาเท่าไหร่ได้ครับที่ดี ๆ
    2 มันมีที่ปิดด้านนอกใหมครับ แบบปิดบอดี้ด้านนอกอ่ะครับ
    3 coolpad ที่ดี ๆ ราคาเท่าไหร่และมียี้ห้อใหนที่น่าสนใจบ้างครับ
    4 มี TV Tuner แบบ usb มีขายใหมครับ ราคาเท่าไหร่ ยี่ห้อไรครับ(น่าจะมีนะครับแต่จำไม่ได้แล้วคับ)
    5 อยากเล่นเน็ตแต่ไม่มีเบอร์บ้าน มีทางอื่นใหมครับ นอกจากต่อผ่านมือถือ (อยากได้แบที่เล่นได้ที่บ้านด้วยนะครับ wi fi อ่ะไม่มีครับแถวนี้ไม่อยากไปเล่นห้าง)
    6 มันมีอย่างอื่นที่น่าสนใจอีกใหมครับ พวกลูกเล่นหรืออุปกรณ์เสริมอย่างอื่นนะครับ

ปล.ถามแทนเพื่อนนะครับ มันอยากรู้ เพิ่งซื้อเครื่องมาใหม่เลยเห่ออย่างแรง
    ขอบคุณทุกข้อมูลและทุกความเห็นด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
    Last edited by bankkanb; 28 Dec 2007, 23:42:45.

1. 400-700 บาท
    2. มีครับเห็นที่ Zeer ขายอยู่ 220 บาท
    3. cool pad ผมว่าอันไหนๆก้เหมือนกันแนะนำอันที่เป้น อะคริลิกใสอะ ถุกดี แถมยกมุมขึ้นอีก
    4. มีครับ แต่อย่าไปซื้อของ DTECH มันเน่าๆยังไงก็ไม่รู้ผมซื้อมาใช้สัญญานไม่ค่อยดีเลยของ DTECH 330+ ราประมาณ 1000 นึงครับ
    5. มี IP Star อะแต่แพงน่าดู หรือจะลองของ HUTCH ก็ได้ MBI
    6. แนะนำให้ซื้อผ้า Micro Fiber ติดกระเป๋าไว้หน่อยเอาไว้เช็ดฝุ่นกับรอยเลอะ
    Last edited by watitta; 26 Dec 2007, 17:50:19.

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

ตอบได้แค่ข้อ4นะครับ ผมใช้ของPinnacle ราคาตกอยู่ประมาณ3250 มีรีโมทให้ แต่ไม่มีเสา... มีInputดังนี้
        Athena
        S-Video
        Composite Video
        3.5MM Audio

ต่อกะUSBมีสายมาให้ข้างใน มีโปรแกรมให้ด้วยครับ ใช้อัดได้เลยทั้งTVและอัดจากDV/VDO ฯลฯ..
        มาดูรูปกันหน่อย

ส่วนข้ออื่นๆแบบว่าCoolpadผมไม่ได้ใช้ครับ ใช้วิธีเอาหนังสือหนุนกับเอาพัดลมเป่าข้างใต้ เปิดตลอดโหลดบิต24x7ไม่มีปัญหา

ที่ปิดด้านนอก ลองหาสติกเกอร์สำหรับโนตบุ๊คดูครับ สวยด้วยล่ะ ราคาไม่น่าแพงเท่าไหร่

Comment

สวยจังเลย แล้วมันกระตุกใหมครับ จะได้เอาไปบอกต่อ

Comment

ขึ้นอยู่กับสัญญาณครับ ถ้าดูเฉยๆไม่ค่อยกระตุก แต่ถ้าตอนอัดสัญญาณไม่ดี+HDDกำลังใช้งานอยู่ล่ะก็มีกระตุกบ้างครับ ของผมเคยกระตุกสุดๆตอนอัดก็Encode VDO+ โหลดบิต + อัดรายการTVพร้อมกันอ่ะครับ อัดมาได้ประมาณ 10-20FPS แต่ถ้าอัดรายการอย่างเดียวไม่กระตุกครับ ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับความเร็วของCPU, HDDและความละเอียดที่ปรับในการอัดด้วยครับ

ตัวนี้ผมว่าOKถึงจะรับTVไม่ชัดมาก แต่ถ้ารับจากVCR, หรืออย่างอื่นชัดทั้งภาพและเสียงครับ แต่ว่าออพชันตอนอัดมีให้ปรับได้ไม่มากนัก เป็นเพราะโปรแกรมที่ให้มานั่นหล่ะครับ แต่ก็OKกับคุณภาพและราคาครับ เพราะมันถูกที่สุดในตอนที่ซื้อแล้ว ที่เหลือมันเป็นแท่งๆแล้วอัดจากVCR, DVไม่ได้ แล้วราคาเท่ากัน เลยเอารุ่นนี้หล่ะครับ

Comment

Working...
            X