Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครรู้วิธี อัดวิดีโอตอนเราเล่นเกมส์ บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครรู้วิธี อัดวิดีโอตอนเราเล่นเกมส์ บ้างครับ

ช่วยสอนหน่อยครับ หรือต้องมีโปรแกรม (อย่ามาว่าเอากล้องมาถ่ายหน้าจอคอมตอนเล่นเกมน่ะ อิๆๆดักมุขนี้ไว้ก่อนเดี๋ยวมีคนเล่น)
    Last edited by ARM sk; 26 Dec 2007, 17:27:24.

โปรแกรม Fraps เวอชั้น Registered อัดได้นานวิธีอัดก็ตาม Hotkey ที่ตั้งใว้
    Last edited by kingza99; 28 Aug 2008, 08:15:20.

Comment

มีที่ไหนโหลดบ้างอ่ะครับ

Comment

Originally posted by ARM sk View Post
        มีที่ไหนโหลดบ้างอ่ะครับ
        www.fraps.com << ฟรีคับ

Comment

ลองอัดแค่1นาทีสิ แล้วดูว่ามันกินเนื้อที่ไปเท่าไหร่
          เช็ค pm ตัวเต็มอัดได้ไม่มี limit นอกซะจาก HDD จะจุเป็นเทราไบต์ งิงิ
          Last edited by amstel; 26 Dec 2007, 22:25:51.

Comment

อัดแล้วก็แปลงให้เล็กลงด้วยVirtual Dubครับ ต้องมาคู่กัน

Comment

ผมใช้ snagit 8 ครับ

Comment

ขอลองบ้างสิ อยากอัดเกมส์ไว้ดูอ่ะครับ

Comment

ขอความกรุณาด้วยคนครับ
                  ช่วยแบ่งปัน FRAPS ตัวเต็ม
                  กับ VIRTUAL DUB ให้ทีนะครับ
                  ^^

Comment

แล้วเวลามัน cap นี่ มัน จะ ใช้ cpu หนักมั้ยครับ
                    ไม่ใช่เล่นแทบไม่ได้เลยนะ

Comment

Originally posted by amppeter View Post
                      แล้วเวลามัน cap นี่ มัน จะ ใช้ cpu หนักมั้ยครับ
                      ไม่ใช่เล่นแทบไม่ได้เลยนะ
                      ไม่ค่อยใช้CPUครับ ใช้แต่HDD ที่แน่ๆคือใช้หนักมากๆ อัดมาไม่กี่นาทีกินเป็นGBเลยครับเพราะมันไม่ได้แปลงใส่Codecเลยไฟล์ใหญ่หน่อย แนะนำHDDความเร็วสูงๆครับ ถ้าอยากลื่นๆคงต้องRaid 0ล่ะ

Originally posted by sompolli View Post
                      ขอความกรุณาด้วยคนครับ
                      ช่วยแบ่งปัน FRAPS ตัวเต็ม
                      กับ VIRTUAL DUB ให้ทีนะครับ
                      ^^
                      จัดไปโลด จิ้มซะ>>Fraps2.9.2&Virtual Dub
                      Fraps รุ่นใหม่เกือบล่าสุด เห็นปัจจุบันออก2.9.3มาแล้ว แต่ยังหาตัวเต็มไม่ได้ครับ
                      จริงๆVirtual Dubนี่ฟรีนะครับ แต่ใส่มาให้ด้วยจะได้ไม่ต้องไปหาที่ไหน

Virtual Dubต้องใช้ Codec ช่วยในการแปลงไฟล์ด้วยนะครับ แนะนำK-Lite Codec Packครับ เอาไว้ดูหนังได้ด้วย ยังไงซะมันก็แจกฟรีอยู่แล้ว
                      เวปไซต์>> http://www.free-codecs.com/K_Lite_Co...k_download.htm

Comment

ขอบคุนทุกๆคมากครับ

สอนวิธีอีดหน่อยดิครับแฮ่ะๆๆ

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
                          ไม่ค่อยใช้CPUครับ ใช้แต่HDD ที่แน่ๆคือใช้หนักมากๆ อัดมาไม่กี่นาทีกินเป็นGBเลยครับเพราะมันไม่ได้แปลงใส่Codecเลยไฟล์ใหญ่หน่อย แนะนำHDDความเร็วสูงๆครับ ถ้าอยากลื่นๆคงต้องRaid 0ล่ะ

จัดไปโลด จิ้มซะ>>Fraps2.9.2&Virtual Dub
                          Fraps รุ่นใหม่เกือบล่าสุด เห็นปัจจุบันออก2.9.3มาแล้ว แต่ยังหาตัวเต็มไม่ได้ครับ
                          จริงๆVirtual Dubนี่ฟรีนะครับ แต่ใส่มาให้ด้วยจะได้ไม่ต้องไปหาที่ไหน

Virtual Dubต้องใช้ Codec ช่วยในการแปลงไฟล์ด้วยนะครับ แนะนำK-Lite Codec Packครับ เอาไว้ดูหนังได้ด้วย ยังไงซะมันก็แจกฟรีอยู่แล้ว
                          เวปไซต์>> http://www.free-codecs.com/K_Lite_Co...k_download.htm
                          แล้วตัว K Lite Codec เนี่ยมันมีเวอร์ชั่น Basic-Standard-Full มันต่างกันไงอ่ะครับ สังเกตุมานานแต่โหลดมาใช้มันก็ไม่เห็นจะต่างกันเท่าไหร่เลยอ่ะครับ รบกวนบอกทีสิครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by ARM sk View Post
                            ขอบคุนทุกๆคมากครับ

สอนวิธีอีดหน่อยดิครับแฮ่ะๆๆ
                            เปิดFraps เข้าเกม เวลาจะอัดกดF9ครับ ถ้าไม่ได้ตั้งอะไรอัดแล้วจะไปอยู่ที่ C:\Fraps

Originally posted by Provider View Post
                            แล้วตัว K Lite Codec เนี่ยมันมีเวอร์ชั่น Basic-Standard-Full มันต่างกันไงอ่ะครับ สังเกตุมานานแต่โหลดมาใช้มันก็ไม่เห็นจะต่างกันเท่าไหร่เลยอ่ะครับ รบกวนบอกทีสิครับ ขอบคุณครับ
                            ต่างกันตรงตัวCodecข้างในครับ ถ้าFull จะมีครบทั้งEncode-Decodeไว้ทำงานVDOได้ด้วย ถ้าจำไม่ผิดคือจะมีCodecให้มากกว่าตัวอื่นครับ

Comment

นี้ครับ ที่ผมอัดและตัดต่อเอง อิอิ
                              http://www.youtube.com/watch?v=ZWt_XWeTLTA
                              ปล. ตอนนั้น HDD เหลือ 20 GB ตอนอัดก็ปรับให้มันเหลือ half size พอ!

Comment

Working...
                              X