Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาความร้อนสูงของ notebook ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาความร้อนสูงของ notebook ครับ

คือตอนนี้ notebook ที่ใช้มีความร้อนสูงถึง 79-85 องศาเลยพอจะมีวิธีช่วยลดความร้อนได้ไหมครับ

หาฐานรองที่มีพัดลมครับ พอช่วยได้

Comment

มีอะไรผิดปกติหรือปล่าวครับ ซื้อมาตอนแรกๆ ร้อนขนาดนี้ไหม ? หรือว่าโปรแกรมที่ใช้อยู่ เมื่อก่อนเคยร้อนขนาดนี้ไหม ถ้าไม่แสดงว่า Hard ware บางอย่างคงเสียหายหรือชำรุด

อาจจะเป็นเพราะว่า มีฝุ่นอยู่มากด้วยครับ หรือใช้งานนานเกินไป หรือว่าเปิดการทำงานสูงๆ

ถ้ายังมีประกันก็ตรวจเช็คดูครับ

อย่าปล่อยไว้เหมือนผม การ์ดจอผมลาโลกไปเพราะความใจเย็นนี้ล่ะครับ คิดว่ามันร้อนเพราะอากาศร้อนที่ไหนได้ T^T

Comment

อุณหภูมิขนาดนี้ ถ้าท่านเล่นเกมหนักๆนานๆ
        ก้อคงไม่แปลกคับ ผมก้อเป็นคับ

ปล.ของผมไม่ได้เปิดแอร์ มีแพด เล่นเกมหนักๆนานๆมันจะร้อน
        cpu 80`c
        hdd 53`c
        โดยประมาณคับ

Comment

ของผมเปิดแอร์ไม่เปิดแอร์ อุณหภูมิ เท่ากันเลยครับ
          สงสัยต้องส่งศูนย์ดู

Comment

อุณหภูมิขนาดนี้ ถ้าท่านเล่นเกมหนักๆนานๆ
            ก้อคงไม่แปลกคับ ผมก้อเป็นคับ

ปล.ของผมไม่ได้เปิดแอร์ มีแพด เล่นเกมหนักๆนานๆมันจะร้อน
            cpu 80`c
            hdd 53`c
            โดยประมาณคับ

----------------------------------------

ความร้อนที่เราบอกไปนั้น เราใช้แบบนั้นมาหลายเดือนแล้วคับ ยังไม่มีปัญหาไรเลยคับ
            แต่ถ้าไม่มั่นใจ ก้อไปศูนย์เลยคับ

Comment

Working...
            X