Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนจัดสเป็คให้ทีครับจะอัพร้านเกมส์ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนจัดสเป็คให้ทีครับจะอัพร้านเกมส์ครับ

คือร้านผมสเป็คเดิมคือ
    CPU Samphon64Bit 2800+
    Meinbord Asus K8N
    Ram Kingston 512MB DDR400
    Graphics Redeon9550 128Mb 128Bit (Powercolor)
    Monitor Samsung TCO 03 17" ทั้งหมดมี 20 เครื่อง

ผมอยากจะเพิ่มคอมคอมอีกสัก20เครื่องผมควรจะซื้อสป็คอะไรดีครับคิดไม่ออกจริงๆครับช่วยแนะนำทีครับงบอยู่ที่เครื่องละ ไม่เกิน 25,000 บาท ต่อเครื่องรวมจอ LCD 19" แหะๆงบน้อยไปนิดนะครับอย่าว่ากันนะครับ ช่วยแนะนำทีนะครับ ขอบคุณมากครับ

ไม่ถึง 2500 หรอกครับ

x2 4000+ 2400
    asrock alivenf6-vsta 1800
    ram rox 667 512x2 800
    hdd 80 g 1500
    pci-e hd2600pro ddr3 3200
    case delux 1500
    lcd samsung 19 6300

17500 เองครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      ไม่ถึง 2500 หรอกครับ

x2 4000+ 2400
      asrock alivenf6-vsta 1800
      ram rox 667 512x2 800
      hdd 80 g 1500
      pci-e hd2600pro ddr3 3200
      case delux 1500
      lcd samsung 19 6300

17500 เองครับ
      -เมนบอรดผมว่าใช้ของ asus ดีกว่าไหมครับ ไม่ค่อยกวนใจ
      -ฮารดิสเพิ่มเป็น180 Gb ดีกว่าครับ ใช้เยอะขึ้นแน่นอน 80ผมว่าไม่พอ ครับ ออนไลน์เด๊วนี้ใช้
      เกมก็เยอะ มีเกมจ่อคิว รอ อีกหลายเกมเลยครับ
      -แรม 1gb ดีแล้วครับแรมผมว่าใช้แบบตัวเดียวดีกว่าครับ เล่นเกมไม่เน้นแบนวิธ ลดอุปกรณ์ลง1ชิ้น
      ลดปัญหากวนใจลงเยอะ
      -การดจอ ใช้8600gt หรือ 2600xtดีกว่าครับ แต่ผมแนะนำค่ายเขียวครับปัญหากวนใจน้อย ( ราคาอาจจะสูงมาอีกนิด แต่ผมว่าไม่เกินงบครับ)
      - จอlcd ผมว่า 17 พอครับ จอใหญ่ต้องใช้ resoltion สูงๆ หน่วงการด์จอครับ
      ทีผมแนะนำ อาจจะต้องเพิ่มอีกเครืองละ2000-2500 แต่ว่าผมว่าไม่เกินงบ
      ผมว่ามีเหลือค่า ทำ server + netload balance กะ switch อีก 1ตัว ด้วยครับ
      ปล 40เครื่อง ผมว่าเนตเส้นเดียวไม่ไหว ครับ จะโหลดบาลานซ์ หรือ แยกเป็นสองวงก็ใด้
      Last edited by nomad; 26 Dec 2007, 20:31:28.

Comment

อันนี้ ต้องถามเจ้าของกระทู้ครับ ถามผมผมไม่รู้หรอกครับ เพราะไม่เคยเจอปัญหาครับ อิอิ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          อันนี้ ต้องถามเจ้าของกระทู้ครับ ถามผมผมไม่รู้หรอกครับ เพราะไม่เคยเจอปัญหาครับ อิอิ
          พอดีเปิดร้านเกมเหมือนกัน ครับ เลยพอ จะรู้เรื่องปัญหา จุก จิก กะคอมหลายสิบเครื่อง ไม่เหนื่อ ไม่เบื่อ แต่หนูอยากไปเที่ยวบ้างว

Comment

ASRock มีปันหาเยอะครับ

ASUS รุ่นตํ่าๆก้จอฟ้าประจำ

พวก SiS VIA

Comment

Originally posted by chris123 View Post
              ASRock มีปันหาเยอะครับ

ASUS รุ่นตํ่าๆก้จอฟ้าประจำ

พวก SiS VIA
              ยกตัวอย่างมาให้ฟังหน่อยครับ เดียวบอกวิธีแก้ให้ จ้า

Comment

ยกตัวอย่างมาให้ฟังหน่อยครับ เดียวบอกวิธีแก้ให้ จ้า
                พอเล่นเกม ซักพักก้จอฟ้า สเปกก้บ้าน กาดจอถูก hdd1 บ้านๆอ่ะ

บางทีก้ system error

Comment

ที่บอกบ้านๆ นี้ ตามลายเซ็นต์เหรอครับ หรือมีอะไรมั้ง

Comment

ขอบคุณทุกคนที่ช่วยแนะนำนะครับ ผมจะลองไปปรึกษาธนาคารส่วนตัว(เมีย)แหะๆ ดูอ่ะครับ ขอบคุณมากๆเลยครับ

Comment

ทำร้านเกม M/B asrock ก็พอละครับ ผมรับติดตั้ง network ที่ผ่านๆมาก็น่าพอใจ

ไม่ได้มีปัญาหาอาไรขนาดนั้นหรอกครับ

ps.มีปัญหาก็ตรงที่ว่า บอร์ด มานถูกท่านเลยกังวล ว่ามันจะไม่ดี (เลิกอคติกับเรื่องนี้ไปได้เลยครับ)

ส่วนใหญ่ก็เล่นเกม online ทั้งนั้น ไม่ค่อยมีปัญหาหรอกครับ ร้านเกมน้อยคนน้อยร้านที่จะเอามาลงให้ทันกับสมัยเพราะ ค่าลิขสิทธิ เกม offline ต่อเครื่องมานแพง คนเล่นก็น้อยส่วนใหญ่เขาเล่นบ้านกัน

Comment

ผมก้อไม่ได้มีร้านเกมหรอกครับ แต่ยิ่งเราลดต้นทุนได้มากก้อยิ่งกำไรได้มาก (คืนทุนไว) ตั้งแต่เล่นเกมมา ผมก้อเข้าร้านไม่เคยดูสเปคเลยครับ ดูแต่ที่ถูกๆ เจ้าของอัธยาศัยดีๆแล้วก็ห้องน้ำสะอาด แค่นั้นจริงๆ
                        อยากมีร้านเองเหมือนกาน อิอิ อีกหลายปีมั้ง ตอนนี้มีเงินเก็บอยู่ ฉองย้อย ^^

Comment

UP เสร็จเเล้วบอกละกันว่าร้านไหน จะได้เเวะไปเยี่ยมครับ ชอบออกนอกสถานที่อ่ะ บรรยากาศดี
                          เเล้วร้านเกมส์ เวลาเด็กถามSpecเครื่องเเล้วตอบได้ ไม่ว่าจะเเรงหรือไม่ เเสดงถึงความใส่ใจของร้านครับ

Comment

Working...
                          X