Announcement

Collapse
No announcement yet.

OC E2140 Bsel Mod

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OC E2140 Bsel Mod

พอดีผมทำแล้วไปที่ 2.4 [ไปได้มากกว่านี้นะคับ ประมาณ 2.6 แต่เอาแค่ 2.4 พอ] แล้วความร้อน CPU มันสูงมากเลยอ่ะคับ ไปที่ 52-56 องศาเลยอ่ะคับ แล้วก่อนทำ Bsel Mod มันแค่ 32-36 องศา เองอ่ะคับ แบบนี้มันเป็นปกติของมันหรือว่ายังไงคับ แล้วถ้าเปลี่ยนซิ้งค์มันจะเย็นขึ้นมั้ยคัย

เปลี่ยนซิ้งเย็นลงแน่นอนครับ

Comment

งั้นถ้าเปลี่ยนซิ้งค์ ตัว Scythe Samurai Z ดีมั้ยคับ

Comment

ดันคับๆ แนะนำทีคับ

Comment

ผมได้ 3.08 ซิ้งเดิมอ่ะ
          Biostar P35

Comment

โห.....บอร์ดเค้าเจ๋งจิงๆ อิอิ
            แล้วว่าแต่ อุณหภูมิมันร้อนไปมั้ยคับ พี่ ของผมมัน 50 + เลยอ่ะคับ

Comment

2.4 นี่ไฟเท่าไหร่ง่ะ
              เปลี่ยนซิงค์หนะเย็นลงแน่ แต่จะมากจะน้อยก็อีกเรื่องนะ....

Comment

ถ้า full load ผมว่าไม่แปลก แต่ถ้า idle + ใช้งานไม่หนัก มันก็ร้อนเกินครับ
                อีกอย่างถ้าเป็น L2 stepping ก็ธรรมดาอ่ะ

Comment

ก็บอกให้เอาไอ้นี่ไปไง
                  http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=137199

Comment

ผมได้ 3.2GHz ซิ้งเดิมครับ อุณภูฒิ 50 องศา บอร์ด บลัดไอรอน

Comment

Originally posted by dears View Post
                      2.4 นี่ไฟเท่าไหร่ง่ะ
                      เปลี่ยนซิงค์หนะเย็นลงแน่ แต่จะมากจะน้อยก็อีกเรื่องนะ....
                      ไฟ 1.3 ค้าบผม

Comment

โห....สงสัยต้องเปลี่ยนซิ้งค์แน่ๆเลย อิอิ

Comment

ผมว่าถ้ามานไม่ค้างก็okนะ เอิ๊กๆ ของผมe2140+p5b full70-80 แต่ไม่ค้าง สงสายเซนเซอรวน อิอิ

Comment

Originally posted by saikano View Post
                            ผมว่าถ้ามานไม่ค้างก็okนะ เอิ๊กๆ ของผมe2140+p5b full70-80 แต่ไม่ค้าง สงสายเซนเซอรวน อิอิ
                            ม่ายค้างแต่ระวังมันจะ.......เ้ข้าให้

Comment

ผม2141@2.4 ไฟ1.32v. idle อยู่ที่36 fullอยู่ที่46(ลองเผาดูประมาณ8นาที)

Comment

Working...
                              X