Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS K43T Series (A4 - A6) แชร์ปัญหากันหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

สรุปท่านที่ต่อออกจอนอก ให้สีปกติใช่ไหมครับ ผมจะได้ยกเครื่องไปให้ศูนย์ดูด้วยคนว่ามันไล่สีไม่เนียน

Comment

ต่อ LCD สีปกติครับ

แต่จอมันเองอะ สีไม่ปกติ

ปัญหาอย่างที่ 2 สำหรับผมคือ DotA lag ครับ

ปัญหาคือ ..
      กรณีที่ 1 ถ้าเปิด warcraft III เล่น map DotA ธรรมดา ไม่ lag เลยครับ FPS 60 ตลอด แม้จะกรอ replay เร็วๆ ก็ยังดูได้ไหลลื่นมากๆ
      กรณีที่ 2 เปิด warcraft III จาก TCGnetwork แล้วเล่น อันนี้ fps drop ครับ เหลือประมาณ 50 หน่อยๆ และร่วงเหลือ 30 เวลาสกิลเยอะๆด้วย

ปัญหาอยู่ที่เวลาเปิดหลายๆโปรแกรม แล้วมันไม่ turbo boost ครับ (ลองใช้ CPU-Z ดู)
      เลยทำให้ cpu แรงไม่พอที่จะทำให้เกมลื่นไหล -*-
      จะปิด tcgnetwork เล่นก็ online ไม่ได้

Comment

ผมว่าอันนี้คงต้องรอลุ้นกับ Driver ไม่ก็ Firmware ตัวใหม่ล่ะครับ - -"

Comment

ตอนนี้แก้ปัญหา dota เล่น tcgnetwork แล้ว fps drop เหลือน้อยๆได้แล้วครับ

โดยการ set ให้ core 0,1 ทำงาน wc3 แล้วโปรแกรมอื่นๆที่เปิดพร้อมๆกันอยู่ไปทำงาน core อื่นๆ ลื่นๆแล้วครับ

Comment

เห็น notebook4game นำมา review แล้ว บอกว่าเรื่องจอ ASUS ได้แจ้งมาว่าต้องรอการ update driver จากทาง AMD -.-

Comment

Originally posted by zasaki View Post
              เห็น notebook4game นำมา review แล้ว บอกว่าเรื่องจอ ASUS ได้แจ้งมาว่าต้องรอการ update driver จากทาง AMD -.-
              ไม่น่าจะเป็นเรื่องไดรเวอร์GPUนะครับ ในเมื่อมีคนต่อออกจอLCDแล้วการไล่สีปกติ

Comment

Originally posted by superager View Post
                Originally posted by zasaki View Post
                ไม่น่าจะเป็นเรื่องไดรเวอร์GPUนะครับ ในเมื่อมีคนต่อออกจอLCDแล้วการไล่สีปกติ
                ทำไม ASUS เค้าบอกผมให้ไปเช็คที่ Synex หว่า XD

.... แต่ตอนนี้ถึงไม่เกี่ยวกับจอก็ต้องไปล่ะ ..... คีย์บอร์ดตัว "M" กดเบา ๆ ไม่ค่อยติด - -"
                Last edited by gearpkocz; 13 Jul 2011, 06:20:00.

Comment

เอารุ่นที่ใช้ Nvidia มาอ้างด้วยครับ ดูที่รูป keyboard

Comment

เครื่องเพื่อนผม cpu A4 เล่นpes2011 มีกระตุกหลายจังหวะอยู่ครับ(ปรับใช้การ์ด6650)
                    ตรงหน้าsettingของpes2011
                    การ์ดจอขึ้นGood แต่CPU ขึ้น Bad เลยครับ

Comment

น้าที่จะเอาไปให้ประกันดูแนะนำให้พกสาย HDMI ไปด้วยครับต่อกับ LCD ให้ดูสด ๆเลย

Comment

ผมว่าคงไม่ต้องแล้วล่ะครับเทสให้เค้าดูแล้วล่ะครับ ป่านนี้คงมีคนโทรไปโวยหลายสิบคนแล้วล่ะครับ
                        -----------
                        เมื่อกี้ไปคุยกับทาง synex เรียบร้อย (พอดีไปแจ้งเรื่องปุ่มคีย์บอร์ดก็ไม่ค่อยติดด้วย)

เค้าบอกมาว่า "ให้รอคำตอบจากทาง ASUS อีกทีเพราะทางนั้นเค้าบอกว่าเป็นกับ BIOS"

ตอนนี้ก็คงได้แต่รออย่างเดียว - -"

----ถ้าเป็นกับ BIOS คงแฟรชกันเองได้
                        ----ถ้าเป็นกับจอ .... ถ้าไม่เรียกคืน ก็เอาไปให้ Synex เปลี่ยนจอให้

Comment

BIOS มันไม่ค่อยมีให้ปรับอะไรเลยหว่า MENU BOOT ก็กดไม่ได้ลอง f1-f12 เงียบ ผมว่าน่าจะอับนะ C1E มันปิดตรงไหนหว่า

ส่วนจอ ยังไงดีหละ คนที่ตอบกระทู้บอกไม่เนียนสักคนรวมทั้งผมด้วย จขกท ได้เรื่องยังไงก็อย่าลืมแจ้งข่าวให้ทราบด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by regency View Post
                            BIOS มันไม่ค่อยมีให้ปรับอะไรเลยหว่า MENU BOOT ก็กดไม่ได้ลอง f1-f12 เงียบ ผมว่าน่าจะอับนะ C1E มันปิดตรงไหนหว่า

ส่วนจอ ยังไงดีหละ คนที่ตอบกระทู้บอกไม่เนียนสักคนรวมทั้งผมด้วย จขกท ได้เรื่องยังไงก็อย่าลืมแจ้งข่าวให้ทราบด้วยนะครับ
                            ปกติของ notebook ละครับ ... มันไมีค่อยมีอะไรให้ปรับหรอก - -"
                            ถ้าจะล็อคความเร็ว CPU ใน ECC ก็มีให้ปรับนะครับ

เลือก boot กด Esc ครับผม

Comment

ผมลอง benchmark ของ Street 4 มันขึ้นเฉพาะ การ์ดจอของ apu อ่ะ ไม่ยอมใช้ตัวการ์ดจอแยก

ป.ล. ผมลองทั้งเซ็ฯ crossfire , ไม่เซ็ต crossfire ผลเหมือนกันเลยครับ

ป.ล. 2 การ์ดจอ apu ตัวเดียวก็เล่นได้นะ framerate เกือบ ๆ 60

Comment

ตอนนี้นอกจากจอแล้วมีปัญหาอย่างอื่นไหมครับ

Comment

Working...
                                X