Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS K43T Series (A4 - A6) แชร์ปัญหากันหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS K43T Series (A4 - A6) แชร์ปัญหากันหน่อย

อยากทราบว่ามีท่านใดปัญหาในการใช้งานส่วนไหนบ้าง เหมือนกันรึเปล่า แก้ใขยังไง ?

-----------------------------------

ของผม K43TA-VX005D
    --- มีปัญหาการ "ไล่สี" ไม่เนียน เห็นสีเป็นชั้น ๆ ซึ่งไม่รู้ว่าเป็นที่ Driver รึว่า Hardware

--------- ทดสอบกับ Windows 7 32 & 64bit Pro
    --------- CCC 11.6, 11.6a, 11.7 ผลออกมาเหมือนกันหมด
    --------- ทดสอบรัน Ubuntu บน usb (ไม่ได้ติดตั้ง) สีออกมาก็เหมือนกัน

โปรแกรม Telerik fdeck Client for Facebook

Ubuntu 11.4 (ทดลองใช้ ไม่ได้ติดตั้ง)

ปล. ถ้าลง OSX ได้ก็คิดว่าจะลองเทสดู
    ปล.2 เล่นเกมส์ PC ลื่นดีแต่ไหงลองพวก Emulator เช่น Dolphin, NO$GBA กลับไม่ค่อยลื่น ??
    86
    เป็น
    74.42%
    64
    ไม่เป็น
    25.58%
    22
    Last edited by gearpkocz; 6 Jul 2011, 20:48:20.

คิดว่าน่าจะมาจากโปรแกรมและไดรืฟเวอรืนะครับ ส่วนซีพียูตัวนี้ผมว่าเหมาะกับเล่นเกมส์มากกว่าแต่ถ้าแข่งเรื่องความเร็วแล้ว intel ยังไงก็กินกว่า

Comment

ของผมตัวA6เล่นCall of Duty - Black Ops ปรับต่ำๆกระตุกเล่นไม่ได้เลยท่านๆเล่นได้ปกติไหมครับ

Comment

Originally posted by tunarakza View Post
        ของผมตัวA6เล่นCall of Duty - Black Ops ปรับต่ำๆกระตุกเล่นไม่ได้เลยท่านๆเล่นได้ปกติไหมครับ
        BO ขนาดเครื่อง PC ที่บ้านยังกระตุกเลยครับ - -" คาดว่านะจะเป็นกับเกมส์

แต่ในเครื่องตอนนี้ไม่ได้ลงครับ

Comment

Originally posted by gearpkocz View Post
          BO ขนาดเครื่อง PC ที่บ้านยังกระตุกเลยครับ - -" คาดว่านะจะเป็นกับเกมส์

แต่ในเครื่องตอนนี้ไม่ได้ลงครับ
          งี้ผมสบายใจขึ้นมาหน่อยนึกว่าเล่นไม่ได้คนเดียว

Comment

Originally posted by tunarakza View Post
            อัพเดทเเพด 1-6 ก่อนเลยครับ -

Comment

ร้านที่ผมทำงาน ก็เจออาการนี้เหมือนกัน ส่งกลับไปให้ Asus ดูแล้วรอทาง Asus แจ้งมาอีกที อาจจะเป็นข่าวร้ายก็ได้ ^^

Comment

ผมก็เจอปัญหานี้เหมือนกัน ทำไง ดีครับ ซื้อยังไม่ถึง 7 วัน ส่ง กลับไปให้ดูดีไหมครับ หรือมันเ็ป็นที่ driver

Comment

Originally posted by grantado View Post
                  ผมก็เจอปัญหานี้เหมือนกัน ทำไง ดีครับ ซื้อยังไม่ถึง 7 วัน ส่ง กลับไปให้ดูดีไหมครับ หรือมันเ็ป็นที่ driver
                  ภาวนาให้มันเป็นที่ Driver เถอะ

แต่ถ้าให้ส่งกลับ เค้าจะให้ผมส่งป่าวเนี่ย .......

เพราะดันทำตกเมื่อวานเนี่ยสิ - -"

แต่ดีที่ไม่สูงมาก แค่ถลอกตรงมุมนิดหน่อย

Comment

รอติดตามๆ

Comment

ไล่สีไม่เนียนนี่ เป็นที่จอหรือเปล่า ลองต่อจออื่นๆดูสิ

Comment

Originally posted by Heer_nut View Post
                        อัพเดทเเพด 1-6 ก่อนเลยครับ -
                        แพดเกมหรือวินโดว์ครับ

Comment

แพดเกมหรือวินโดว์ครับ
                          Game ครับ

Comment

A6 ผมว่ามันช้าๆกว่า i-3 นะลองใช้งานทั่วไป3-4วันแล้วนี่ก็ตัดใจไม่ลงป้องกันไวรัสมันช้าเกินทนหรือว่ารู้สึกไปเอง

Comment

อัพเดตแพท 1-6 ด้วยครับ แล้วใช้ Win อะไรครับ

Comment

Working...
                              X