Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ใช้ MSI 8800 GT OC 512 MB เกิดอาการค้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ ใช้ MSI 8800 GT OC 512 MB เกิดอาการค้างครับ

ผมใช้ MSI 8800 GT OC 512 MB เล่นเกมส์เกิดอาการค้างไม่แน่ใจว่าเกิดจากอะไร ต้องแก้ที่ไหนครับ สำหรับสเป็คมีดังนี้
    MSI 8800 GT OC 512 MB
    MAINBOARD P5LD2 SE
    CPU INTEL PENTIUM(R) D 2.80 GHz
    POWER SUPPLY D-TECH MAX700W
    HDD 2 ลูก
    DVD 2 ชุด
    ไม่มีซิงค์ครับ
    ไม่รู้ว่าเป็นที่อะไรครับ ไฟไม่พอ หรือ ร้อนเกินไป หรือ บอร์ดไม่รองรับ ช่วยหน่อยครับ

ต้องเปลี่ยนอะไรดีครับ ยังไม่ได้ OC เลยนะครับ

Comment

ไม่มีซิงค์?

ฮีทซิงค์หรอครับ ไม่มีที่ไหนเอ่ย?

Comment

ฮีทซิงค์ครับ มีแต่ซิงค์ CPU ธรรมดาครับ

Comment

-.-'' psu ไม่พอก็ ไม่น่าจะเปง ~700w แน่ะ
          ถามก่อนเกมสืไรอ่ะ ที่เล่น ~

ถ้าหนักๆ ~ ก็อาจจะ ไม่ไหว ~ ร้อน -.-''
          งืม ~ ramเท่าไหร่ อ่ะ ?
          ramน้อย ก้ม่ายรู้นะ

Comment

ram ocz 1 gb*2 slot ครับ เล่นเกมส์ที่ค้างคือ PRO 2008 ครับ
            ช่วยด้วย

Comment

ดันด้วยช่วยตอบที

Comment

Pro street ~ หรอ - -''
                ระดับ 8800GT ม่ายน่าจะ ค้าง
                ผม ปรับ MAX aa ยังลื่นเลย
                อืม ไม่รู้ นะการ์ดจอ msi ชอบมีปัญหา แฮ่ๆ - -'' ได้ยินเค้าว่ามา
                บอร์ด แตะ case เป่า ?
                ? ไม่ก้ตัวเกมส์ มานมีบัค - -* แต่ก้ม่ายน่าใช่
                ดูดีดี ว่า การืดจอ ร้อนอ่ะเป่า 8800gtมานร้อน (แรง) อยู่แล้วอ่านะ
                ผมเล่น pres 2008~ แล้วร้อน ..อืดเลยแระ ~
                ยังไงก็ .. หาระบบทำความร้อนดีดี มาระบายดูนะ ~

Comment

PSU 700w เทียม จ่ายจริงน่าจะ400กว่าวัตต์ คงไม่พออ่ะครับ สำหรับ 8800GT+DVDx2+HDDx2
                  ช่วงfool load อันตรายต่อตัวการ์ดและอุปกรณ์ในเคสครับ ทางที่ดีหา 500+550วัตต์แท้ขึ้นครับ เพราะพ่วง DVD+HDD เยอะไป

Comment

ลอง อัพไดร์เวอร์ดู ครับไดร์เวอร์ ล่าสุดไม่น่ามีปัญหาหรอกครับ
                    อีกอย่างนึงมันอาจจะร้อนเกินไปลอง ปรับพัดลม 80 -100% โดย rivar tunner ดูครับ

อย่าเล่นเกมนานเกินไปละกันครับ ซัก 2 ชั่วโมงพักเครื่องที

Comment

Power Supply สำคัญจริง ๆ ครับ เรื่องที่คนมักจะละเลย
                      ถึงว่าจะใช้ได้ บูทขึ้น แต่คุณภาพของ Power มีผลต่อความ "อายุยืน" ของอุปกรณ์จริง ๆ ครับ
                      หา Watt เต็ม 550-600W ใช้ร่วมกับ UPS สัก 650W ไฟจะเรียบ เสถียร ใช้ได้ยาวไปเลยครับ

เรื่อง Drivers อย่าไปใช้แผ่น CD ที่แถมมานะครับ
                      ให้ไปโหลดตัวล่าสุดที่ www.nvidia.com ครับ มีแก้ปรับปรุงหลายรอบแล้ว อาการที่เป็นอาจจะหาย
                      ขอให้โชคดีครับ

Comment

อาการค้างหรือวูบครับ ถ้าค้างน่าจะเพราะร้อนเกินไป ถ้าวูบ psu ไม่พอ
                        ผมคิดว่าน่าจะร้อนเกินไป ลองหาโปแกรม riva tuner ปรับรอบพัดลมเป็น 100%ดูครับ

Comment

Originally posted by t17 View Post
                          ram ocz 1 gb*2 slot ครับ เล่นเกมส์ที่ค้างคือ PRO 2008 ครับ
                          ช่วยด้วย
                          ค้างแบบไหนภาพเละรึเปล่า ถ้าใช่เป็นเหมือนกันเลย

ความร้อนก็ไม่ใช่ psu ไม่น่าใช่ คิดว่าเป็นที่เกมส์มั้ง

เพราะผมเล่น Crysis all high 5-6 ชม.ไม่มีปัญหาอะไรเลยสักติ๊ด ความร้อนก็ไม่เกิน55c

Comment

Working...
                          X