Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามเรื่องโปรแกรมทำหนังลง DVD อ่ะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามเรื่องโปรแกรมทำหนังลง DVD อ่ะคับ

คือผมจะแปลงหนัง VCD ไฟล์ .dat มาลงเป็น DVD movie อ่ะคับใช้โปรแกรมอะไรสะดวกที่สุดคับ
    เพราะผมใช้ nero มันให้แปลงเป็น .vob ก่อน ผมก็เลยลองแปลงด้วยโปรแกรม ImTOO MPEG Encoder
    หน่ะคับ แต่ไฟล์นึงกินเวลานาน~มาก แล้วไฟล์หนังมันเป็นตอนๆอ่ะคับ แบบ VCD นึง = 1 ตอน ผมก็จะทำเป็น
    DVD movie ไปเลยประมาณ 4-5 ตอน / 1 DVD movie ช่วยแนะนำโปรแกรมทีนะคับ วันนี้ว่าจะไปซื้อแผ่นโปรแกรมอยู่ แต่ไม่มั่นใจเท่าไรเลยมาตั้งกระทู้ถามก่อนคับ

nero ก็ทำได้ครับง่ายด้วย

Comment

Originally posted by ผู้มา View Post
      nero ก็ทำได้ครับง่ายด้วย
      ผมเคยทำด้วย nero 6-7 เนี้ยแหละคับ มันไม่อ่าน .Dat อ่ะ มันให้แปลงเป็น .vob และอื่นๆก่อนอ่ะ ไม่งั้นไม่ลง DVD ให้ แล้วใช้เวลาแปลงแต่ละไฟล์นานมาก อย่างผมจำแปลงหนังแผ่นนึงเป็น .vob ตกไฟล์ละ ช.ม. ได้ให้เป็น .vob ขนาดไฟล์ .dat แรกประมาณ เกือบ 700 mb มาแปลงเป็น .vob ไปตั้ง 2 GBนิ๊ดๆ ก็รวมๆลงได้ DVD นึง 2 ตอนเองได้มั๊ง ไม่ไหวๆ -*-

Comment

ไม่มีผู้รู้เลยหรอคับ

Comment

http://www.overclockzone.com/forums/...ead.php?t=2898

ตามนี้เลย มีวิธีทำ พร้อมรูปประกอบ

Comment

Working...
          X