Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากสอบถามนิดหน่อยอ่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากสอบถามนิดหน่อยอ่าครับ

ผมไม่มีความรู้เลยสำหรับคอม ถ้าผมจะซื้อ notebook ซักเครี่อง ผมสามารถ อัพเกรด เหมือน pc ทั่วไปได้ไหมครับ คือ เพิ่ม ram ใส่ การ์ดจอ เพิ่ม Hdd อะไรประเภทนี้อ่าครับสามารถทำได้ไหมครับ ?

เท่าที่รู้ ram น่ะเพิ่มได้แน่นอน HDD นี่ไม่แน่ใจแต่ก็สามารถต่อจากภายนอกได้ ส่วนการ์ดจอนี่ไม่ทราบครับ รอท่านอื่นละกันครับ

Comment

ขอบคุณมากครับผม ที่ให้ comment คับ พอดีผมคิดจะซื้อโน้ตบุค อยู่ โดยที่ งบประมาณผมประมาณ 25000+- นิดๆ คืออยากทราบว่า งบประมาณประมาณนี้ ผมสามารถ ซื้อ notebook รุ่นไหนที่สามารถให้น้องชายผมเล่นเกม จากอินเตอร์เน็ต เช่นเกม cabal ได้ไหมครับ

Comment

มาแอบดันนิดหน่อยครับผม

Comment

ถ้าจะเปลี่ยนการ์ดจอกับ CPU นี่คงหมดสิทธิ์ครับ ( แทบทุกเครื่องเปลี่ยนไม่ได้ครับ ยิ่งในไทยนี่หมดสิทธิ์ ) เปลี่ยนได้คือ Ram กับ HDD
          ส่วนงบ 25000 นี่เล่นเกมส์ online ได้สบายครับ มีให้เลือกหลายตัวเลยโดยเฉพาะ Acer ตระกูล 4520 กับ 4720

Comment

ขอบคุณมากๆนะครับสำหรับทุกๆ comment

Comment

Working...
            X