Announcement

Collapse
No announcement yet.

Gear of Wars Thailand Hamachi!! เปิดให้บริการแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Gear of Wars Thailand Hamachi!! เปิดให้บริการแล้ว

เปิดแล้วนะครับ เน็ตเวิร์ค Gear of Wars Hamachi Thailand
    ผมได้อัพเน็ตเวิร์คนี้ขึ้นไป Planethamachi เพื่อให้ทั้งโลกใด้เห็นกัน

คนที่เล่นให้โหลดcrack ล่าสุดไปลงด้วยครับ
    http://gcw.ucyber.net/games/pc_gears...0War%20v1.0%20[MULTI5]%20Fixed%20EXE%202

พร้อมทั้งโหลดตัวนี้ไปสำหรับคนมีปันหาเซฟไม่ได้นะครับ
    ตัวนี้มันจะไปแก้ให้ปิดระบบ Live แต่ก็ยังเล่นแล้วเซฟได้นะครับ

http://www.upfile.in.th/view.aspx?It...8-00e08127749e

----โดยวิธีเซตให้เล่นกันได้นั้นต้องทำตามนี้----
    Credit : www.Vagabondteam.com

1. โหลดไอนี่ไป install ซะ (คลิกขวา -> Save target as...)
    http://malawar.net/upload/gears_hamachi_fix.reg

Windows XP:

1.start -> run > ncpa.cpl
    2. ดูตรง tool tab (ข้างบน) เลือก advanced -> advanced setting
    3.เลือกแถบ adapter/bindings แล้วให้คลิกไปที่ คำว่า hamachi แล้วให้ดูเครื่องหมายลูกศรชี้ขึ้นบน ให้กดไปให้สุดจนกว่า hamachi จะ อยู่บนสุด แล้วกด ok

ใครเสร็จแล้วก็ Join กันเข้ามาเลยนะคับ
    *Network: Gear of Wars Thailand##
    pass: 1234

*ป.ล.เวอร์ชั่น 1.0 นะคับถ้าจะเล่นกัน

เน้นเล่น VS คนเยอะๆคับ

--ดู Status ของ Network ได้ที่นี่--
    Last edited by sazzdogg; 27 Dec 2007, 15:54:08.

เข้า hamachi ยังไงอะครับ ไม่เคยเล่นอ่า T_T

Comment

ชื่อ net work error ครับ

Comment

พร้อมทั้งโหลดตัวนี้ไปสำหรับคนมีปันหาเซฟไม่ได้นะครับ
        ตัวนี้มันจะไปแก้ให้ปิดระบบ Live แต่ก็ยังเล่นแล้วเซฟได้นะครับ

http://www.upfile.in.th/view.aspx?It...8-00e08127749e
        ใช้ยังไงครับ

Comment

แล้วจะลองนะครับ ประมานวันเสาร์ หุๆ คงได้ลอง

Comment

ของเถื่อนเล่นได้ปล่าว กำลังโหลดอยู่เลย

Comment

Originally posted by wongsathornp View Post
              เข้า hamachi ยังไงอะครับ ไม่เคยเล่นอ่า T_T
              เข้า Google เซิร์ท Hamachi จะมีสอนอยู่คับ

Originally posted by popshock View Post
              ใช้ยังไงครับ
              ก็เอาไปลงทับตัว Install เกม
              สมมติว่าอยู่ Drive C:\Program Files\Microsoft Games\Gears of War
              ก็แตกไฟล์ลงไปในนั้นเลยครับ มันถามว่าให้ทับรึเปล่าก็ทับไปเลย

การทำนี้จะทำให้เล่นได้โดยไม่ต้องพึ่งโปรไฟล์ ลงแล้วก็เล่นแล้วเซฟได้ตามปกติ

ส่วนของเถื่อนเล่นได้เนี่ย

ที่ทำแบบนี้คือต้องการให้คนใช้เถื่อนเล่นกันเยอะๆคับ

Comment

มีปัญหาหรือมีข้อสงสัยสอบถามได้ตลอดเวลานะคับ

Comment

Network: Gear of Wars Thailand เข้าไม่ได้

Comment

ทำไมผมขึ้น error "This network does not exits" อ่าครับ

Comment

ต้องใช้เกม ver. เดียวกันป่าวครับ คือผมเล่นตัว 1.0 อยู่ จะเล่นได้มั้ยครับ ต้องอัพเป็น 1.1 มั้ย

Comment

เงียบ

Comment

โทษทีครับ

เปลี่ยนเซิฟเวอร์เป็น

Gear of Wars Thailand## แล้วนะคับ

Comment

จกขท.มาทำให้อยากแล้วจากไป เอิ้กๆ ผมว่าจกขท.ลง msn ไว้เลยสิครับการตอบจะได้เร็วดี

และบอกด้วยว่าเครื่องที่เปิด SV ใช้เกมเวอร์ชั่นอะไร

Comment

Originally posted by Provider View Post
                              จกขท.มาทำให้อยากแล้วจากไป เอิ้กๆ ผมว่าจกขท.ลง msn ไว้เลยสิครับการตอบจะได้เร็วดี

และบอกด้วยว่าเครื่องที่เปิด SV ใช้เกมเวอร์ชั่นอะไร
                              เห็นด้วยอย่างแรงครับ

Comment

Working...
                              X