Announcement

Collapse
No announcement yet.

Half life 2 EP 2 ไม่ผ่านด่าน Riding Shotgun ????

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Half life 2 EP 2 ไม่ผ่านด่าน Riding Shotgun ????

หลังจาก ขับรถข้ามสะพานขาดมา ได้ ก็มาเจอด่านที่ต้องสู้กับหุ่นยนต์ คล้ายแมงมุม ฆ่ามันเสร็จแล้ว ก็ขับรถมาเจอ บ้าน 2-3 หลัง และต่อสู้กับพวก Combine จากนั้นก็มาติดตอน
    ที่ต้อง ยิงกับ Copter ด่านนี้ ???? ทำไง ถึงผ่านได้ ยิงสู้กับมัน จนหมดกระสุน แล้ว
    ยังผ่านไมได้ .....ใครผ่านไปแล้ว ช่วยแนะนำ ด้วย เด้อ.?????.

เอา G gun ดูด ระเบิดที่มันปล่อยลงมัน ยิงใส่มันครับ

Comment

เจอตอนที่อยู่ที่บ้านหรือเปล่าครับ ถ้าเจอตอนนี้อย่าพึ่งยิงครับ ขับรถหนีจนไปเจอฐานเพื่อนๆเรา แล้วค่อยทำตามท่าน auu1212

Comment

Originally posted by auu1212 View Post
        เอา G gun ดูด ระเบิดที่มันปล่อยลงมัน ยิงใส่มันครับ
        ตามนั้นเลยค้าบ

Comment

อ้อ.... เรามัวสู้อยู่แต่ในบ้าน เด้วจะออกไปลุยกะมัน ตามที่พี่ๆแนะนำ .....ขอบคุณเน้อ.

Comment

Originally posted by auu1212 View Post
            ตามนี้เลยครับ ใช้ Gravity Gun ดูดลูกระเบิดที่มันปล่อยตกลงมาเเล้วยิงใส่ตัวฮ.เลยครับ เดี๋ยวมันก็พังเอง

ปล.ถ้าเล่นเเผ่นเเท้ ตรงจุดนี้จะเป็นจุดที่เก็บ Archievements นะครับ คือต้องดูดระเบิดที่ตกลงมาเล้วยิงใส่ฮ.เเบบไม่ให้พลาดเป้าเลยซักครั้ง ครับ

Comment

Archievements คืออะไรคับเพื่ออยากเล่นอีกรอบ

Comment

Originally posted by Chodose View Post
                Archievements คืออะไรคับเพื่ออยากเล่นอีกรอบ
                ต้องเป็นเผ่นเเท้เท่านั้นนะครับ ถึงจะมี Archievements ต่างๆให้เก็บครับ ซึ่ง Archievements ก็คือ สิ่งที่ท้าทายผู้เล่นนั่นเองครับ เช่น จัดการกับเฮลิคอปเตอร์โดยโยนกับระเบิดขึ้นไปไม่พลาดเป้าเลย, จัดการกับศัตรูโดยการขว้างปาสิ่งของใส่ให้ได้ทั้งหมด 30 ตัว ขโมยระเบิดจากซอมบี้ให้ได้ และ ขับรถชนศัตรูให้ได้ทั้งหมด 20 ศพ 9ล9 สามารถไปดูเพิ่มเติมได้อีกในหน้าจอเมนูเองเลยครับ ซึ่ง ระบบนี้จะช่วยยืนยันและเป็นส่วนสนับสนุนให้เกิดความท้าทายให้แก่ผู้เล่นเกมเอง โดยเฉพาะท่านที่ชอบท้าทาย เก็บรายละเอียดของเกม หรือสะสมค่าสถิติเป็นชีวิตจิตใจคงจะชอบครับ

Comment

Working...
                X