Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอาอีกแล้วรอบสองครับกับDCOMPUTER 1kTIP

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอาอีกแล้วรอบสองครับกับDCOMPUTER 1kTIP

ไปเคลมHard Disk รอบสองแล้วครับ กลับมาเหมือนเดิมเลยใช้ไม่ได้ เข้าPartition Magic Error เลยครับ Ez Drive อะไรซักอย่างเหมือนที่เคยไปโพสต์เมื่อ3-4วันก่อน มันพอจะมีวิธีแก้ไหมครับอาการอย่างนี้ ผมขี้เกียจไปเคลมแล้ว นั่งรถจากไทรน้อย นนท์ เข้าพันทิพ ไกลมากๆอ่ะ

ลองเช็คสายดูครับอาจเป็นที่สาย หรือไม่ก็ slot เมนบอร์ด

Comment

ผมเอามาทำ USB HDD ครับ ไม่เปนที่สายแน่นอน ผมเชคกับลูกอื่นแล้วได้หมด ยกเว้นไอตัวที่เคลมมา2รอบแล้วครับ อาการเดียวกันเลย

Comment

เช็คให้ละเอียดที่สุดครับ ลองเอาไปเสียบกับเครื่องอื่นดูครับ แล้วทำแบบเดียวกันครับ ถ้าไม่หายก็ด่ามันได้เลยครับ

Comment

ผมลองแล้วครับทุกอย่างอ่ะ เอาไปเสียบกับบอด423จนกระทั่ง775 ถ้าเสียบผ่านIDEเชคในBIOSจะมองเหนครับ แต่ใช้งานจริงไม่ได้ แต่ถ้าเสียบผ่าน USB เปิด HD Tune มองเหนครับ แต่ก็ใช้งานไมได้ เปิด Partition Magic Error เลยครับ เหมือนว่าตัว HDD โปรแกรมอะไรพังซักอย่าง เพราะมันบอก "EZ Drive is corrupt"

Comment

คงต้องเอาไปเคลมแล้วครับ พร้อมชี้หน้าด่าด้วย

Comment

ถ้ายังไม่ได้ก็คงจะต้องมีรอบ 3 หล่ะครับ

Comment

เหนื่อยหน่อยเนอะ แบบนี้

Comment

เอาไปลองที่ร้านเลยครับ ใช่ได้ค่อยเอากลับ

Comment

กุเกลียด Dcom.

Comment

Format ได้ไหมครับ เข้าไปใน Manage > Disk Management ผมเคยเกิดคล้ายๆอาการนี้ เอาไปให้ร้านดู เขาทำแบบนี้ให้ หน่ะครับ (ผมไม่ค่อยรู้เรื่องคอมนะครับ)

Comment

เกียด Dcom ด้วยคน เปลืองเงินไปเปลี่ยนบอร์ดรอบละ500 ไป2รอบท้อ เลยซื้อบอร์ดไหม่ดีฟ่า ไม่หัวเสียดี ไม่เสียสุขภาพจิตด้วยย จนด้วย -*-a

Comment

โทรไปคุยช่างเทคนิคเค้าที่ศูนย์ใหม่ดีกว่า

ผมเคยเจอไปเครมบอร์ดแล้วกลับมาอาการเดิม แบบว่าอาการมีปัญหาแบบไม่เด่นชัดอ่าครับ กว่าจะได้เครม ซื้อใหม่แล้ว

Comment

เซ็ง จิงๆโว้ย นั่งรถก็ไกลกว่าจะถึงก็1.30 ชม คราวหน้าไม่เอาละDCOM เป็นบทเรียนไปละกัน

Comment

ทุเลศมากๆ

Comment

Working...
                              X