Announcement

Collapse
No announcement yet.

update driver VGA 8600M GS ของ S41-324 ไม่ได้อ่ะคับ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• update driver VGA 8600M GS ของ S41-324 ไม่ได้อ่ะคับ...

สวัสดีครับ
    ผมเพิ่งซื้อ S41 - 324 มา
    ตอนนี้อยากลอง update driver การ์ดจอ แต่มันลงไม่ได้สักที (169.04 & 169.09)
    ลองทำ modinf ตามที่อ่านในกระทู้แล้วก็ไม่ได้สักทีครับ
    ลองทำแล้ว ผลที่ได้คือหน้าจอเละเละอ่ะครับ
    รบกวนผู้รู้ช่วยอธิบายให้กระจ่างหน่อยครับ
    ขอบคุณครับ

ลบตัวเก่า แล้วกดupdatedriver ในdevice manager

Comment

http://www.laptopvideo2go.com/forum/...p?showforum=72
      เข้าลิงค์ไปครับ โหลดตัวที่ต้องการได้เลย โหลดให้ถูก Os ด้วยนะครับ
      เข้าไปแล้วให้โหลดตัว modden มาด้วยครับ
      วิธีลงก็แตกไฟล์ไว้ที่ไหนก็ได้ครับ จากนั้นให้ก๊อบตัว mod ไปทับในโฟลเดอร์ที่แตกไฟล์ครับ จากนั้นกด install แล้วรีสตาร์ทเครื่องด้วยครับ

Comment

ต้อง update แบบ manual ตามที่ข้างบนบอกอ่ะคับ

Comment

Working...
        X