Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพงตัวนี้ดีไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพงตัวนี้ดีไหม

อยากทราบว่าลำโพงตัวนี้มานดีไหมคับ Genius SW-V2.1 1255 2.1 Speaker system 40 watts RMS

EDIT

Technical Details

* 2.1 channel speaker system with total output power 40 watts RMS
    * deep bass enhances to enjoy game player
    * Wired remote control for convenient operation
    * Stero-to RCA converter cable for game console use.

Product Details
    *Product Dimensions: 23 x 11 x 15 inches ; 16 pounds
    Last edited by sungod1422; 28 Dec 2007, 02:05:32.

ชอบตัวไหน ก็ไปลองฟังที่ร้านเลยครับ

Comment

เชื่อหูตัวเองดีที่สุดครับ

ถ้าให้ดีเอาเพลงที่ชอบๆฟังไปลองด้วยก็ดีครับ

ใครบอกว่าไม่เพราะไม่นุ่มหู แต่เวลาเราฟังเองอาจจะนุ่มหูได้ครับ

ก็ลองรออื่นมาโพสไว้ จขกท. ก็อ่านไว้เป็นแนวทางในการตัดสินใจละกันครับ

Comment

(เหอๆ ซื้อมาแล้ว) แต่มาถามดูจากหลายๆคนอ่าแหละคับ

Comment

งั้นก็ review ให้เพื่อนๆอ่านเลยดิครับ
          จะได้เก็บไว้พิจารณาเป็นตัวเลือก

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
            งั้นก็ review ให้เพื่อนๆอ่านเลยดิครับ
            จะได้เก็บไว้พิจารณาเป็นตัวเลือก
            นั้นสิครับ

แต่ดูจากหน้าตาคร่าวๆก็หล่อดีนะครับ

Comment

ฟังที่ร้าน ต้องกะไว้ว่านั่นคือประสิทธิภาพแค่80% เพราะอาจจะยังไม่ได้เบิร์น พอเบิร์นแล้วจะมีพลังซ่อนเร้นออกมาครับ

Comment

review ต้องทามไรมั่งอ่าถ้าทามได้จาทามนะๆ ไม่ค่อยรุ้อ่ะโทดท แต่ตามส่วนตัวตอนนีคิอไม่ค่อยชอบซักเท่าไรตอนแรกชอบมาก เหอๆ ซัพที่เหนเปนวงๆอ่ะตอนแรกนึกว่าเปนลำโพงที่ไหนได้ ลายธรรมดาเองคับแน่นูนขึ้นมาจิงๆ (ไม่รุ้จาทาม ทามไม สวยมั้ง -*-) ซัฟตัวใหญ่มากอ่ะ ส่วนลำโพงเล็ก2ตัวก้อสวยอีกอ่ะ เสียงใช้ได้อยู่ ไม่รุ้จาบอกไงนะ มีรีโมทปรับเปิดปิดและก้อปรับเสียงกะปรับเบสคับ

Comment

ส่วนที่ชอบที่สุดคือ "มันสวย" -*- ส่วนเสียงก้อธรรมดา (มั้ง)

Comment

เพราะว่าไม่เคยฟังเยอะตังหากมั้ง ไม่รุ้อ่ะพูดไม่รุ้ แล้วเรื่องที่บอกว่าถ้าฟังที่ร้านคือ 80% จาไปเตม 100 ก้อต้องมานั่งเบรินหรอๆ แล้วเบรินนานเท่าไรหว่า กว่าจาให้มาน 100 ได้เนี่ย -*-

Comment

Originally posted by sungod1422 View Post
                      เพราะว่าไม่เคยฟังเยอะตังหากมั้ง ไม่รุ้อ่ะพูดไม่รุ้ แล้วเรื่องที่บอกว่าถ้าฟังที่ร้านคือ 80% จาไปเตม 100 ก้อต้องมานั่งเบรินหรอๆ แล้วเบรินนานเท่าไรหว่า กว่าจาให้มาน 100 ได้เนี่ย -*-
                      แบบว่าพวกสาย พวกลายวงจร ไฟมันยังเดินไม่ได้เต็มที่ แล้วก็การยุบตัวของพวกกรวยต่างๆมันยังไม่ได้เต็มที่ไงครับ ของใหม่ๆ

จะเผายังไงผมก็ไม่รู้นะครับ ลองดูกระทู้ที่เกี่ยวกับการเผาดูครับ

Comment

Originally posted by sungod1422 View Post
                        review ต้องทามไรมั่งอ่าถ้าทามได้จาทามนะๆ ไม่ค่อยรุ้อ่ะโทดท แต่ตามส่วนตัวตอนนีคิอไม่ค่อยชอบซักเท่าไรตอนแรกชอบมาก เหอๆ ซัพที่เหนเปนวงๆอ่ะตอนแรกนึกว่าเปนลำโพงที่ไหนได้ ลายธรรมดาเองคับแน่นูนขึ้นมาจิงๆ (ไม่รุ้จาทาม ทามไม สวยมั้ง -*-) ซัฟตัวใหญ่มากอ่ะ ส่วนลำโพงเล็ก2ตัวก้อสวยอีกอ่ะ เสียงใช้ได้อยู่ ไม่รุ้จาบอกไงนะ มีรีโมทปรับเปิดปิดและก้อปรับเสียงกะปรับเบสคับ
                        ถ่ายรูปประกอบด้วยนิสนึง แล้วก็แบบว่าบรรยายความรู้สึกที่เวลาฟังอะไรประมาณนี้อ่ะครับ

ลองฟังกับเพลงที่เค้านิยมเทสกันก็ดีว่าฟังเพลงนี้แล้วรู้สึกยังไงบ้าง ไรประมาณนี้อ่ะครับ

Comment

ผมว่าที่ฟังๆมา ลำโพงเทพๆมากๆผมไม่เคยฟังนะครับ
                          ราคาไม่เกิน2-4k ราวๆนี้นี่เสียงไม่ดีกว่ากันเท่าไหร่หรอกครับ บางตัวก็เสียงคนละบุคลิกกัน แต่ไม่ไช่ตัวไหนดีกว่ากัน ต้องฟังเอา ชอบอันไหน อันนั้น
                          เหมือนผมชอบ JBL แต่บางคนไม่ชอบเพราะเสียงมันแหลม

Comment

Working...
                          X