Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซีพียูวิ่งคอร์ดเดียว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซีพียูวิ่งคอร์ดเดียว

ทำอย่างไรให้ซีพียูวิ่ง 2 คอร์ดอะครับผมลงวินโดสใหม่แล้วจู่ๆ E6600 มันวิ่งคิร์เดียวอะครับ ทำไงได้บ้างครับ

ลองลงวินโดว์ใหม่อีกรอบครับ ถ้ามันเกิดจากหลังลงวินโดว์ใหม่

Comment

วินโดว์ที่ใช้เป็น XP เวอรํชั่นไหนครับ ถ้า SP2 หรือสูงกว่า ไม่น่าจะมีปัญหานี่ครับ

Comment

SP 2 นี้หละครับ งงไปหมดแล้วครับหาไม่เจอสักอย่างว่าเกิดจากอะไร

Comment

ผมเคยเป็นครับ Flash BIOS ใหม่ก็หายปกติครับ

Comment

เสียไปแล้ว 1 Core

อิอิ

Comment

หมายถึงถอดถ่านออกแล้วใส่ใหม่อะหรอ - -

Comment

Flash Bios ไม่ใช่ Clear CMOS ครับ คนละอย่างกัน
                - ถอดถ่านแค่เคลียร์ค่าต่าง ๆ ที่เก็บไว้หมด เพราะถ่านเป็นตัวจ่ายไฟสำหรับ ROM (เป็นหน่วยความจำถาวรที่ต้องการไฟเลี้ยงอยู่ตลอดเวลา) ซึ่ง Rom เป็นที่เก็บ BIOS เช่น นาฬิกา วันที่และค่าต่าง ๆ ใน Bios

- ส่วนการ Flash Bios เป็นการลง BIOS(Basic input/output System) ใหม่เลยครับ

**ถูกรึป่าวหว่า ?? จำได้นิดหน่อยเพราะท่องสมัยตอนเรียนครับ**
                Last edited by man10u; 28 Dec 2007, 11:34:21.

Comment

Originally posted by man10u View Post
                  Flash Bios ไม่ใช่ Clear CMOS ครับ คนละอย่างกัน
                  - ถอดถ่านแค่เคลียร์ค่าต่าง ๆ ที่เก็บไว้หมด เพราะถ่านเป็นตัวจ่ายไฟสำหรับ ROM ที่เก็บ BIOS เช่น
                  นาฬิกา วันที่และค่าต่าง ๆ ใน Bios

- ส่วนการ Flash Bios เป็นการลง BIOS(Basic input/output System) ใหม่เลยครับ

**ถูกรึป่าวหว่า ??**
                  ถูกครับ เพราะที่ผมอธิบายใน rep บนก็คือ Flash BIOS เข้าไปใหม่ ไม่ได้หมายถึงว่า Clear CMOS นะครับ

Comment

หุหุ นึกว่าปล่อยไก่ตัวเบ้อเร้อซะล่ะ

Comment

แปลกมากครับ
                      ท่านดูที่ใหนครับที่ว่า CPU ทำงาน Core เดียว นะ โปรแกรมดูการทำงาน CPU เอ๋ออะปาวครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                        แปลกมากครับ
                        ท่านดูที่ใหนครับที่ว่า CPU ทำงาน Core เดียว นะ โปรแกรมดูการทำงาน CPU เอ๋ออะปาวครับ
                        งง เหมือนกัน เซฟรูปมาให้ดูที่สิครับ รัน super_pi พร้อมกันสองตัว แล้วดูครับ

ว่า cpu ทำงานกี่ตัว

Comment

มันก็เป็นซีพียู2คนิแต่วินโดวส์เอ๋อหรือป่าวจึงเห็นแค่คอเดียว

Comment

ผมว่าไม่บอร์ดก็วินโดวน์หล่ะครับที่ เอ่อ

Comment

ผมก็สงสัยวินโดว์

Comment

Working...
                              X