Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับเรื่องฝุ่น กับ Notebook ช่วยแนะนำทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับเรื่องฝุ่น กับ Notebook ช่วยแนะนำทีครับ

คือ เล่นไปนานๆ ฝุ่นมันจะลงไปในช่องว่าง ระหว่าง คีย์บอร์ด อ่ะครับ แล้วมันทำให้ปุ่มค้าง ไม่ทราบว่า จะมีวิธีการ ทำความสะอาดยังไงครับ ช่วยแนะนำทีครับ
    ขอวิธีทำความสะอาด Notebook ทีครับ

เครื่องดูดฝุ่นเลยครับ ปรื้ดดดดดๆ ฝุ่นไม่เหลือซาก

หรือถ้าไม่มี แนะนำให้ยกไปที่ปั้มนำ้มัน บางปั้มเค้าจะมีจุดบริการให้เป่าใส่กรองรถยนตฟรี
    เอามาเป่าคีย์เลยครับ ได้ทั้งช่องระบายความร้อนด้วย

Comment

เครื่องดูดฝุ่นก็น่าจะพอแล้วนะคร๊าบ
      เอาที่เป่าใส่กรองรถยนต์ชิ้นส่วนไม่หลุดหมดหรอคับ

Comment

ปัญหาเรื่องผุ่น นี่มากะสินค้า ดิจิตอลเหมือนคู่แฟดครับ

Comment

Originally posted by jjackk View Post
          เครื่องดูดฝุ่นเลยครับ ปรื้ดดดดดๆ ฝุ่นไม่เหลือซาก

หรือถ้าไม่มี แนะนำให้ยกไปที่ปั้มนำ้มัน บางปั้มเค้าจะมีจุดบริการให้เป่าใส่กรองรถยนตฟรี
          เอามาเป่าคีย์เลยครับ ได้ทั้งช่องระบายความร้อนด้วย
          แนะนำว่าอย่าเพราะลมแรงมากแล้วมันจะมีละอองน้ำปนมาเล็กน้อย ที่รู้ก็พราะว่าพ่อผมเปิด carcare อยู่ อิอิ

Comment

มีเส้นผมบ้างมั้ยครับ???
            เนี่ยตอนนี้ผมมีผมเส้นเล็กๆอยู่ในจอ??? หนึ่งเส้น
            เซ็งเป็ด มันเข้าไปได้ไงวะ???

Comment

ผมใช้ที่เป่าลมกล้อง ซื้อมา 200 บาท ก็ใช้ได้นะ เอาขนาดใหญ่สุด

Comment

Working...
              X