Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD3870 ไม่ร้อนอย่างที่คิด ประทับใจๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD3870 ไม่ร้อนอย่างที่คิด ประทับใจๆ

ตอนแรกซื้อHD3870มาคับ แล้วจากเสียงร่ำลือว่าร้อนนักร้อนหนา ได้มาใหม่ๆก็ยังเก้ๆกังๆ
    พัดลมมันออโต้ อุณหภูมิปกติปาไป60กว่า ชักเครียด เลยลองไปค้นๆดูในเวปว่าปรับรอบพัดลมกันยังไง
    เลยปรับไปที่70%คับ ตอนแรกปรับไป100% โห..เสียงดังเป็นโรงสีน้อยๆดีๆนี่เอง เลยเอาลงมาที่70%
    คล๊อกการ์ดมาแล้วคับ อุณหภูมิปกติก็ตามรูปคับพอจะรับได้บ้างแค่40-60 (ห้องพัดลมติดชายทะเล+เวลากลางวัน) ไม่ต้องเปลี่ยนฮีทซิ้งให้เปลืองตัง
    ส่วนใครที่จะเล่นHD3870 ไม่ต้องกังวลเรื่องร้อนคับ ตอนแรกก็เสียวๆ แต่พอมาใช้ อ่า..ประทับใจ ^^

**ปล. ขอด่าร้าน PC-OUTLET ที่ตึกคอมฯพัทยา หน่อยเหอะ ผมใช้แฟนไปซื้อ DVD+RW
    ยี่ห้อ Asus ผมกลัวว่ามันจะไม่มีสายsataมาให้ เลยโทรไปบอกแฟนให้ไปขอสายที่ใช้กับดีวีดีตัวนี้ด้วย
    ปรากฎว่า เขาให้สายIDEมาคับ แฟนบอกว่าตอนที่กำลังคุยเรื่องสาย คนขายไม่ได้สนใจสักเท่าไหร่
    เพราะมัวคุยกะนักเรียนหญิงหน้าร้าน คงมองเห็นเป็นซีดีรอมมั้งมันเลยให้สายแพมา สรุปซื้อมาไม่ได้ใช้กองไว้งั้นแหละเอามาดูเล่น
    ของที่ส่งเคลมเอาCD-RW ยี่ห้อLiteonไปเคลม เอาLGมาให้ซะงั้น ถ้าเอาของดีกว่ามาให้จะไม่ว่า
    ซื้อแบบBoxนะคับไม่ใช่ห่อถุงมา แต่เล่นเอาLGห่อถุงมาคืนเรา
    ไรท์แผ่นไปได้6-7แผ่น ก็เสียอีกแล้ว มีเครื่องไรท์2ตัว ไม่สามารถใช้ได้เลย ไม่ดูแลลูกค้า ถ้าเป็นร้านอื่น
    ถ้าคนมาซื้อของที่ร้าน เขาจะถามล่ะว่าจะเอาอะไรเพิ่มเติมมั้ย เพราะคนเขาอยากขายของ เช่นถ้าซื้อซีพียู
    เขาก็ถามล่ะพี่เอาพัดลมมั้ย ร้านอื่นเขาขายอย่างกับ7-11 รับหนมจีบซาลาเปาเพิ่มมั้ยค่ะ ที่นี่ไม่มีถาม คนขายนี่มันหัวม้าลายจริงๆ

คนขาย หูดำ ครับ

Comment

ใครลือว่าร้อนหว่า เห็นมันเย็นตั้งแต่ยังไม่ขาย - -

Comment

อยู่ร้านน้าแหลม ที่พัทยาหรือเปล่าครับ เห็นที่ลายเซ็นต์ ท่าจะเป็นศิลปินนะเนี่ย

Comment

เย็นนะ พัดลม60 ไม่เคยเกิน60องศาเลย idle ประมาณ43

Comment

ลองรันเกมส์นานๆดูครับ

Comment

ห้องพัดลมติดชายทะเล+เวลากลางวัน
              อิจฉาจัง บ้านผมมีแต่ตึก............T_T

Comment

วานนี้ซื้อมา2ตัวคับ ใช้ตัวไหนประบรอบพัดลมอะคับ rivar RC20มานเปิดแว้วเอ๋อๆ

Comment

ชายทะเล อากาศคงดีนะ หุหุหุ

Comment

ห้องท่านคงอากาศดีด้วยแหละ.....บรรยากาศน่านั่งจิบเบียร์ หุหุ

Comment

ต้องรัน Crysis ซัก 2 ชม. ครับ (ร้อน)แจ่มเลย!!
                      Last edited by meen182; 29 Dec 2007, 11:22:18.

Comment

Originally posted by m-1 View Post
                        อยู่ร้านน้าแหลม ที่พัทยาหรือเปล่าครับ เห็นที่ลายเซ็นต์ ท่าจะเป็นศิลปินนะเนี่ย
                        ลองมาเที่ยวที่โทนี่ผับ ที่ถนนวอร์คกิ้งสตรีท ทุกคืนวันเสาร์ จะได้เจอกับกิตติกีต้าปืนคับ

**ส่วนPSUผมใช้ของเดิมๆที่ติดมากับเคสเลยคับ ไม่ได้เปลี่ยนอะไรขนาดคล๊อกแล้วก็ยังจ่ายไฟพอคับ

ไม่กินไฟประหยัดตังไปได้อีก ไม่เรื่องมากอย่างที่คิด ^^

I LOVE CALAIDOSCOPE

Comment

กระแส

Comment

ถ้าไม่ปรับพัดลมเองร้อนนะ เคยเห็นมันไปถึงปามาน 80-90 ด้วย - -*

Comment

แหล่มๆเลยครับ

Comment

Working...
                              X