overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 13 of 13

Thread: PES2008 เกี่ยวกับ กองหลัง มั่วโคตรๆ วิ่งลงไม่ทัน cursor ปรับแบบไหนกันบ้าง

OverclockZone Member acquiesce's Avatar
    นนทบุรี,ติวานนท์,พันทิปงามฯ

Default PES2008 เกี่ยวกับ กองหลัง มั่วโคตรๆ วิ่งลงไม่ทัน cursor ปรับแบบไหนกันบ้าง

PES2008 เกี่ยวกับ กองหลัง มั่วโคตรๆ วิ่งลงไม่ทัน cursor ปรับแบบไหนกันบ้าง

แบบ manual ก็ไม่ทันกิน

แบบ cursor ไวไปก็ มั่วแหลก วิ่งลงขึ้นสลับกันให้มั่ว

ภาคนี้คอมเลี้ยงเก่งด้วย

ปรับสุดเลยหรือเปล่าครับเคอร์เซอร์น่ะ

OverclockZone Member soul's Avatar
    มหาลัยนเรศวร จ.พิษณุโลก

ไม่แน่ใจนะครับ แต่ผมไม่ได้ไปปรับอะไรมันเลยน้า มันปกติดีครับ ยอมรับครับ ภาคนี้คอมเลี้ยงเก่งมากๆครับ
    รอท่านต่อไปแล้วกันครับ

OverclockZone Member auu1212's Avatar

ที่กองหลังวิ่งมั่วนี่ เป็นตอนที่โดนบุกสวนรึป่าวครับ ให้ดูตรงชื่อนักเตะนะครับ มุมจออะครับ

มันจะมี แถบสี ขึ้นๆลงๆ บนสุดสีแดง(บุกเต็มที่) ล่างสุดสีน้ำเงิน(ป้องกันเต็มที่)

เพราะภาคนี้บางครั้งถ้า โดนสวนกลับเร็ว แถบนี้มันอาจยังแดงอยู่(หรือส้ม) กองหลังเลยไม่ลงมาครับ

แล้วกองหลังจะยืน***งๆกันด้วย ให้กด L2 ค้างไว้แล้วกด R2 ย้ำๆ (อ้างอิงจากจอยPS2)

มันจะเป็นการสั่งให้แถบลดลงมาที่สีน้ำเงินเลย กองหลังก็จะวิ่งกลับมายืนประจำที่ครับ

ลองดูนะครับ

OverclockZone Member K8's Avatar
    คุกมืดใต้โรงงานAMD

ปกติไม่ได้ตั้งอะไรมันก็ถอยทันนะครับ เพราะผมไม่ค่อยดันขึ้นไปสูงมากเท่าไหร่ ผ่านให้ตัวกลางเป็นเพลย์เมกเกอร์
    ส่งให้ปีกหรือผ่านบอลให้กองหน้ามากกว่าครับ แต่ลองสูตรท่าน auu ก็ได้ครับ ผมไม่เคยลองเหมือนกัน เดี๋ยวขอไป
    ลองดูมั่งละ อิอิ

OverclockZone Member InF3RNaL's Avatar
    อ้อมใหญ่ พุทธมณฑล บางแค

ผมตั้ง Auto-Attack ก็ปรกตินะครับ บุกอย่างเดียว หุๆ

OverclockZone Member

ใช้แมนวลครับ ผมว่า เวิกดี เปลี่ยนตัวได้ตามใจ ใช้ออโต้ผมว่าบางทีมันเปลีย่นให้ผิดตัว พลาดเลย..T___T...
    ...ปล..ใครเตะลอดขาเปนมั่งครับ สอนที!!

OverclockZone Member auu1212's Avatar

เตะลอดขา กดตามนี้ครับ ขณะครองบอลอยู่ ให้กด R2 ค้างไว้ นักเตะจะหยุดบอล แล้วยืนนิ่ง

ทีนี้ก็กดทิศทางตรงกันข้ามกับตัวนักเตะ เช่น หันหน้าไปทางนี้ -> ก็กดลูกศรมาทางนี้ <-

นักเตะจะคลึงบอลไปข้างหลังนิดๆ แล้วก็ให้กดลูกศร -> ทันทีที่นักเตะเราคลึงบอลมา ในจังหวะที่มีกองหลังจะเข้ามาแย่ง

(ต้องกะจังหวะนิดนึงนะครับ ไม่ยาก ฝึกเอา)

มันจะมี 2แบบ คือเเตะอ้อม (กรณีกองหลังยืน***งเรา) กับแตะลอดขา (กรณีกองหลังมาชิดมากๆ)

ทั้งนี้ทั้งนั้น ขึ้นอยู่กับค่าพลังต่างๆ ของตัวนักเตะของเรา กับกองหลังฝั่งตรงข้ามด้วยนะครับ ^-^

OverclockZone Member VINCEz's Avatar

ผมเล่นแบบกองหลังรั่วครับ บุกทั้งทีม ฮ่า ๆ

OverclockZone Member s4410020's Avatar

อยากเก่งเกมรับต้องแมนนวลเท่านั้นครับ (ความคิดผมนะ) เพราะคนซ้อนกันดีมาก

OverclockZone Member acquiesce's Avatar
    นนทบุรี,ติวานนท์,พันทิปงามฯ

แบบคือ
    ผมเล่นแมนฯยู
    รุกๆอยู่โดนตัดบอลเมื่อไหร่
    เคอร์เซอตัว จะบังคับมั่วทันที
    ตัวใกล้ไม่มา ตัวโน่นก็มั่วไปหมด
    วิ่งสวนทางก็มี

แถมถ้าคอมได้วิ่ง วิ่งไงก็ตามไม่ทัน อันนี้เป็นทุกภาคพอรับได้

ลองเเบบผมดู/เเผน............3-6-1-B

OverclockZone Member Tanoi2006's Avatar

manual คับ

แนะนำให้ใช้แบบ manual แล้วเวลากดเปลี่ยนตัวก็ไม่ต้องไปกดย้ำๆอ่ะครับ

Bookmarks

Bookmarks