Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วย ดูให้หน่อยคับ คือ Com มันค้างบ่อยมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วย ดูให้หน่อยคับ คือ Com มันค้างบ่อยมาก

คือ ผมเพิ่งลง window ใหม่น่ะคับ
    แล้ว พอผมเข้าไป เล่นซักพัก ประมาณ 2-3 นาทีมันก็ค้างเลย อ่ะคับ กดอะไรไม่ได้เลย
    แต่พอผม เข้าไปเล่น เกม กลับไม่ค้าง- -* ซะงั้นอ่ะ แต่พอ alt+tab มาwindow ขยับ mouse
    2-3 วิ ค้างไปเลย อ่ะ- -* กด task manager อะไรก็ไม่ได้เลย อ่ะคับ

อาการนี้มันเป็ฯอะไรอ่ะคับ.- -*

cpu Celeron2.5
    ram 768 ddr1
    m/b Asrock รุ่นอะไรจำไม่ได้อ่ะ คับ- -* Agpx8 ram 3chanel อ่า คับ
    vga spark 7300gt ddr3 256mb อ่ะ

ผู้รู้ช่วยหน่อยคับ- -*

ขอบคุณมากครับ ^^

อ้อ ถามอีกข้อนะคับ เกมที่ผมเล่น คือ warcraft (dota ) อ่ะคับ spec com ผม คิดว่าน่าจะลื่น นะคับ แต่ผมเล่น มันภาพ กระตุกๆ เป็นบางช่วงอ่ะคับ- -*

วินโดว์น่าจาไม่เสถียรนะ หรือไม่ก้อโดนไวรัสหรือสปายแวร์

Comment

1 ส่วนมาก มาจาก ไดร์เวอร์ครับ สองเปลี่ยนดู จากsave mode ก็ได้
      2 มาจาก วินโดว์เสีย
      3 ถ้าค้าง ที่เดิมๆตลอด เตรียมตัวพบกับ badsector ครับ

Comment

ขอบคุณมาก คับ

แล้ว ไอเจ้า badsector นี่ จะทำให้คอมเจ้งเลยป่าวอ่ะคับ ??

คือถ้าผมลง window ใหม่ น่าจะหายใช่ป่ะคับ - -*

Comment

Badsector เกิดจากปัญหาของ HDD ครับเป็นสาเหตุที่ทำให้เครื่องค้างได้ มี Bad จริงกับ Bad เทียมครับ ถ้าเทียมหาโปรเเกรมมาเเก้ได้

Comment

bad จริงมาละก็เตรียมเคลมไม่ก็ ส่ง HDD กลับบ้านเก่าเลยครับ(แต่ข้อมูลของคุณอาจจะกลับบ้านเก่าไปพร้อมกับมันนะถ้าไม่กู้ไว้ก่อน)

Comment

อ่า สงสัยจะ Bad แล้วล่ะคับ- -* เพราะ hdd bad อยู่ เคลมไม่ได้ละแล้วล่ะ- -* hdd ตั้งกะสมัยหนุ่มๆละ

ปริศนาทั้งหมดไขกระจ่างแล้ว T^T

ขอบคุณทุกทั่น คับ

ว่าแต่มี ไคสนจัยปล่อย Hdd บ้างคับ ( มาหากันง่ายๆ เลย )

Comment

Originally posted by bunyawat View Post
                Badsector เกิดจากปัญหาของ HDD ครับเป็นสาเหตุที่ทำให้เครื่องค้างได้ มี Bad จริงกับ Bad เทียมครับ ถ้าเทียมหาโปรเเกรมมาเเก้ได้
                ช่วยแนะนำโปรแกรมทีคับ

Comment

Working...
                X