Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูให้หน่อยคับ บอร์ด P5KR กับ GA-DS3P อารายดีกว่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูให้หน่อยคับ บอร์ด P5KR กับ GA-DS3P อารายดีกว่า

แนะนำหนอ่ย อารายดีกว่ากันคับบบบ อารายคุ้มค่ากว่ากัน

ง่ะ GA P35-DS3P เหรอครับ ผมตอบว่า P5KR คุ้มกว่านะครับเพราะทำ RAID ได้

Comment

ds3p ครับ

Comment

Ga-DS3P ทำเรดไม่ได้เหรอคับ

Comment

.... อารายดีกว่า อาราย ช่วยบอกเหตุผลด้วยน่ะคับบบบ ผมจะเอามาเปรียบเทียบกันอ่ะคับ

Comment

เปงผมเลือก DS3P

Comment

DS3P raidได้เหมือนกัน

Comment

rep บนผมตอบผิดน่ะครับ เพราะ P35 DS3P ก็ใช้ ICHR ต่อ RAID ได้

ตามนี้ครับ http://www.pcresource.co.th/computer...rd-p-6347.html ตามนี้ผมก็ขอเปลี่ยนเป็น GA P35-DS3P อีกเสียง ถ้าถามความคุ้มนะคตรับ ต่อ SATA ได้ 8 ตัว ทำ RAID ได้ คุ้มกว่าแน่ ๆ

แต่ผมสาวก ASUS ก็ขอใช้ ASUS ต่อไป

Comment

อ่ะน่ะ ... แย้ว ทำไมถึงชอบ Asus มากกว่าอ่ะคับบบ... ผมก็ชอบAsus อ่ะคับ แต่พอดีกว่ามี งบแค่ 5000 บาทจะซื้อบอร์ดหลังปีใหม่ อ่ะคับ เลย เอาได้แค่ P35-DS3P ว่าเงินคุ้มดีๆ คับ

Comment

ผมสาวก ASUS อ่ะครับ
                    เชียร์ ASUS อีกเสียง

Comment

เชียร์ DS3P อีกเสียง ทั้งที่ตอนนี้ใช้ ASUS กับ ASROCK 555+

Comment

มาอีกละแบบนี้

Comment

ก่อนหน้านี้ผมไช้p5kธรรมดาอ่ะคับ แล้วทีนี้ไช้ได้3เดือนมันก็เสีย แล้วประกันมันเคลมไม่ได้เรื่อง (Dcom)ผมก็เลยซื้อบอร์ดไหม่เป้นของGigabyte ds3r ความรู้สึกของผมที่ไช้มา2ค่ายก็รุ้สึกว่า ของAsusมันโอเวอร์คล๊อกสบายกว่า สดวกสบายดี แต่ของGigabyte เค้าไช้เกรดอุปกรณ์ดี(ผมเล่นบิทชอบเปิดคอมทิ้งเกิน10วัน) ถ้าชอบความสดวกสบายในการลากการคล๊อก Asusไปเลยคับ แต่ถ้าชอบอุปกรณ์ดีๆเอาใจใส่รายละเอียดของงานก็ Gigabyte ครับ แต่ผมไม่ชอบ Asus P5K อย่าง Ide มันวางได้น่าเกียดมาก รุ้สึกว่า P5KR ก็จุดวางเหมือนกัน แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของท่านด้วยละครับว่าชอบอะไร

Comment

งบ 5k Dark s ดิ

Comment

Originally posted by serialnuza View Post
                              ก่อนหน้านี้ผมไช้p5kธรรมดาอ่ะคับ แล้วทีนี้ไช้ได้3เดือนมันก็เสีย แล้วประกันมันเคลมไม่ได้เรื่อง (Dcom)ผมก็เลยซื้อบอร์ดไหม่เป้นของGigabyte ds3r ความรู้สึกของผมที่ไช้มา2ค่ายก็รุ้สึกว่า ของAsusมันโอเวอร์คล๊อกสบายกว่า สดวกสบายดี แต่ของGigabyte เค้าไช้เกรดอุปกรณ์ดี(ผมเล่นบิทชอบเปิดคอมทิ้งเกิน10วัน) ถ้าชอบความสดวกสบายในการลากการคล๊อก Asusไปเลยคับ แต่ถ้าชอบอุปกรณ์ดีๆเอาใจใส่รายละเอียดของงานก็ Gigabyte ครับ แต่ผมไม่ชอบ Asus P5K อย่าง Ide มันวางได้น่าเกียดมาก รุ้สึกว่า P5KR ก็จุดวางเหมือนกัน แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับการตัดสินใจของท่านด้วยละครับว่าชอบอะไร
                              เห็นด้วยครับ จุดวางช่อง IDE อยู่ล่างสุดเสียบยากไปนิส รุ้สึก Series P5K มีปัญหาเรื่องการ downgrade bios ด้วย

Comment

Working...
                              X