Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอเวลาสัก 1 ปี แล้ว ผมจะกลับมา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอเวลาสัก 1 ปี แล้ว ผมจะกลับมา

ขอเวลาสัก 1 ปี แล้ว ผมจะกลับมา ผมจะไปปรับปรุงตัวครับ
    แล้วนั่งทำโปรเจ็ทใหญ่มากๆเลยนะอันนี้อะครับ แล้วเจอกันนะครับ ปี 2009 ไม่ใช้ 2008 นะ
    *แน่นอนแล้วครับว่าจะปรับปรุงตัวแน่ครับ*
    *เพราะผมจะเหลือกใช้เน็ตแล้ว แล้วผลจะไปอยู้หอใกล้วิทลัยไม่ได้เอาคอมไปด้วย ถ้ามีโอกาศจะมาทักทาย*

VOTE ด้วยนะครับ
    1.ให้ไปแล้วไม่ต้องมาอีก
    2.ไปแล้วทำตัวดีก็กลับมาได้

รีบไปนิด เรายังเกรียนอยู่เลยอ่า... ผิดตรงที่จะบอกว่า เลิกเล่นเน็ต เป็นไรไม่รู้

ชอบ ด่า คน อื่น เกรียน ไม่ได้ เพราะ ผมรู้ตัวว่า ผม เกรียน เลยไปว่าคนอื่นไม่ได้

Comment

-_- '' งงครับ ผมคนนอกไม่เข้าใจ

Comment

ที่จริงผมก็ติดตามกระทู้ของคุณอยู่นะครับ

สิ่งที่คุณพิมพ์มา คล้าย ๆ กับกระทู้แนวธรรมมะของผมเลยนะครับ

ข้อ 1. ถึงเรารู้ คนอื่นไม่รู้ มันก็ไม่ต่างอะไรกับคำที่ว่า คนอื่นว่าเราเกรียน

ข้อ 2. บางที่เราไม่มีเจตนาไปด่าหรือว่าคนอื่น แต่ทว่าเราไปห้ามคนอื่นไม่ให้คิดว่าเราไปด่าว่าคนอื่น ก็เหมือนเราไปด่าว่าคนอื่นเช่นกัน

ข้อที่ 3. ถ้าเราไปท้าเขา ให้มาพิสูจน์สิ่งที่เราทำ เราก็ไปบังคับคนอื่นให้มาพิสูจน์สิ่งที่เราทำอยู่ก็ไม่ได้ มันจึงต้องปล่อยไปตามสภาพ ทำไปแบบนั้นก็ยักแย่ยักยันไม่เกิดประโยชน์ เสียเวลามานั่งเถียงด้วย แล้วผมก็เป็นคนไม่ชอบเถียงเพราะอยากอยู่สงบ ๆ มากกว่า แต่ถ้าต้องเถียงด้วยเหตุผลผมก็สู้ไม่ถอยเหมือนกัน

ข้อที่ 4. หมายความว่าผมจะไม่เสนอกระทู้ในแนวธรรมมะใน weboard อีก ไม่ว่าจะผ่านไปกี่ปีก็ตาม แต่ทำให้ระบือในสังคมมนุษย์จริง ๆ แบบเห็น ๆ เลยดีกว่า แล้วค่อยเขามาในสังคม weboard อีกรอบ

ทั้งหมดนี้ผมเข้าใจคุณนะครับ ที่จริงมีรายละเอียดเยอะกว่านี้ แต่ผมขอแสดงความเห็นเท่าที่สำคัญ ๆ ก่อน

Comment

ไปๆ ซะ จะได้ รีบๆ กลับมา ครับ

Comment

ไปซะ กลับมาขอให้เลิกเกรียน

Comment

บะบาย
              เจอกันเมื่อชาติต้องการ

Comment

แล้วแต่ความสะดวกเลยครับ

Comment

55555555555555+
                  อดฮาไปปีนึง

Comment

Originally posted by เอก(โอโซน) View Post
                    บะบาย
                    เจอกันเมื่อชาติต้องการ
                    ตามนี้ อิอิ

Comment

แล้วนายจะหายไปทำอะไรเหรอ เราไม่เข้าใจ

Comment

รักษาสัจจะวาจาที่บอกไว้ด้วยก็แล้วกัน

ตอนนี้ชาติเรา กำลังต้องการคนรักษาคำพูดด้วย (เกี่ยวไม๊เนี่ย)

Comment

ดีครับ ไปละกลับมาผมยาว ขอให้โชคดีครับ

Comment

ไปๆ เถอะนะ ข้อขออวยพร ให้เธอไปดี อิอิอิ

แล้วอย่าลืมกลับมารรับใช้ชาติล่ะ เมื่อชาติต้องการ

Comment

คอยการกลับมา สู้ต่อไป

Comment

Working...
                              X