Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครอยากมี สไลด์ข้างบน เหมือน mac โหลดไปเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครอยากมี สไลด์ข้างบน เหมือน mac โหลดไปเลย

ใครอยากมี สไลด์ เหมือน mac โหลดไปเลย ไม่ผิดหวัง

สำหรับผม ว่ามัน รกนะ

Comment

เค้าเรียกว่า dock หรือป่าวอะ เห็นมีทั่วไปเลยอะ

Comment

object dock ครับ
        ผมก็ใช้อยู่ แต่ลบไอค่อนที่อยู่บนหน้าจอทั้งหมดออกให้เหลือแต่ตัว dock นี่โล่งตาดีครับ แบบในรูปเลย อิอิ

Comment

Originally posted by นมช็อคโกแล็ต View Post
          object dock ครับ
          ผมก็ใช้อยู่ แต่ลบไอค่อนที่อยู่บนหน้าจอทั้งหมดออกให้เหลือแต่ตัว dock นี่โล่งตาดีครับ แบบในรูปเลย อิอิ
          ใช้โปรแรกมไรอยู่ขอได้ไหม ไอคอนเล็กดี ที่เจ้าของกระทู้ให้มาปรับให้เล็กๆได้ไหม

Comment

ท่าน นมช็อคโกแลต คับ
            theme mac โหลดได้ที่ไหนอะคับ

Comment

ท่าน Ni ni ผมอยากได้วอลเปเปอท่านจัง ขอได้ไหมอ่า

Comment

Originally posted by นายบุ๊ง View Post
                ท่าน นมช็อคโกแลต คับ
                theme mac โหลดได้ที่ไหนอะคับ
                ของผมมันนานแล้วน่ะครับ แต่ตอนนั้นใช้ styleXP มันมีมาให้เลย ชื่อ theme panther ครับ
                หรือลองไปโหลดที่นี่เลยครับ panther

ใช้โปรแรกมไรอยู่ขอได้ไหม ไอคอนเล็กดี ที่เจ้าของกระทู้ให้มาปรับให้เล็กๆได้ไหม
                ใช้โปรแกรม objectdock ครับ
                โหลดได้ที่นี่เลยครับ http://www.download.com/ObjectDock/3...html?tag=lst-1
                ส่วนปรับให้มันเล็กสามารถปรับในส่วนของ option ได้เลยครับ ตรง Appearance แล้วเลือกที่ icon size ตัวแรกจะเป็นขนาดที่เห็น อันถัดไปจะเป็นตัวขยายเมื่อเราเอาเมาส์ไปชี้ครับ
                Last edited by นมช็อคโกแล็ต; 30 Dec 2007, 07:33:07.

Comment

Working...
                X