Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฟันธงทีครับว่า ระหว่างค่ายเขียวกับแดง ค่ายไหนออกการ์ดจอมาหลอกกินเงินเรามากกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฟันธงทีครับว่า ระหว่างค่ายเขียวกับแดง ค่ายไหนออกการ์ดจอมาหลอกกินเงินเรามากกว่ากัน

สำหรับผม ผมคิดว่า ค่ายเขียว
    เมื่อก่อนผมฝักใฝ่แต่ค่ายเขียว รู้สึกอยากอัพการ์ดจอเรื่อยๆ(รู้สึกอยากอัพนะครับ แต่สามารถอัพได้
    หรือไม่ได้ อีกเรื่องหนึ่ง ขึ้นอยู่กับเงินในกระเป๋า)
    แต่พอย้ายมาค่ายแดง
    รู้สึกว่า ไม่ค่อยอยากอัพการ์ดจอเท่าไร
    (หรือเป็นเพราะค่ายแดง ออกการ์ดจอเทพมาขายได้น้อยกว่าค่ายเขียวมากๆ มั๊ง)

การค้าก็แบบนี้หละคับ ต้องทำออกมาเพื่อให้คนอยากซื้อกันทั้งนั้นหละ

Comment

มันก็หลอกกินเงินเรา กันทุกค่ายแหละครับ

ไม่ว่าจะ ATi Nvidia AMD Intel ASUS Gigabyte

มันกินทั้งนั้นแหละครับ

จะโดนหลอก ไม่โดนหลอก มันอยู่ที่ดุลพินิจ ของเราผู้ยริโภคเองหละครับ

Comment

คงแล้วแต่ความพอใจครับ ไม่มีค่ายไหนบังคับให้เราซื้อ ส่วนเรื่องหลอกไม่หลอกเนี่ย ถ้าเราไม่ตามทุกรุ่นที่มันออกมา และรู้จักหาข้อมูลประกอบการตัดสินใจก็ไม่น่าจะโดนหลอกครับ หรือตราบใดที่ของเก่ายังใช้ได้อยู่ ก็พอใจใช้มันให้คุ้มก็ช่วยประหยัดเงินได้อีกครับ

Comment

อยู่ที่ตัวเราครับ ถ้าเล่นแต่เกมส์เดิม ๆ คงไม่ต้องเปลี่ยนการ์ดจอ หุหุ

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
            มันก็หลอกกินเงินเรา กันทุกค่ายแหละครับ

ไม่ว่าจะ ATi Nvidia AMD Intel ASUS Gigabyte

มันกินทั้งนั้นแหละครับ

จะโดนหลอก ไม่โดนหลอก มันอยู่ที่ดุลพินิจ ของเราผู้ยริโภคเองหละครับ

ถูกครับ

ราขาขายสูงสุด- ต้นทุนต่ำสุด = กำไร หลักการธุรกิจ

Comment

ใช้ matrox 8 M ตอนนั้น หมื่นต้นๆ หาเงินได้เท่าเดิม เปลี่ยนมาเป็น 2900 pro 1g หมื่นต้น ก็ยังหาเงินได้เท่าเเดิม แต่ที่มีความสุขคือสิ่งที่เราเสพจากมัน

Comment

ค่ายแดงหลอกตังค์ผมได้มากกว่าค่ายเขียวครับผม หุหุ

Comment

น่าจะไม่พ้นค่ายเขียว

Comment

ค่ายเขาไม่ได้หลอกหลอกครับ
                    คนขายต่างหากที่หลอก

Comment

หลอกได้ หลอกไป ซือ้โน๊ตบุ๊กใช้แล้ว หุหุหุ
                      PC ทิ้งให้ฝุ่นจับอยู่ที่ห้องนั้นละ ^^ ลดสเปกหมด ละ หุหุหุ

Comment

มันอยู่ที่คนใช้จอยอมให้ถูกหลอกหรือเปล่า ต่างหากครับ

Comment

หมายความว่า
                          ถึงเขาหลอก..แต่เต็มใจให้หลอก
                          หรือเปล่าครับ
                          ฮิๆ
                          ปล. ผมคงใช้คำสื่อความหมายผิด..เพราะจริงๆแล้ว ผู้ใช้ส่วนใหญ่ ก็คงพิจารณาแล้วตามความเหมาะสมในการซื้อ
                          น่าจะเปลี่ยนเป็น...ค่ายไหนดึงดูดใจให้ซื้อมากกว่านะ

Comment

เย้ เย้ ATI จง เจริญ

Comment

มันอยู่ที่ความอยากได้ของคนใช้ครับ บริษัทเค้าขายเอากำไรเป็นเรื่องธรรมาดา ฟันทิ้ง เอ๊ย!! ฟันธง

Comment

Working...
                              X