Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องเมนบอท Asrock

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องเมนบอท Asrock

ส่วนมาก สมาชิกได้แนะนำ เมนบอท ASrock Alive NF6 VSTA ซึ่งเป็นเมนบอท ที่มีVGA ออนบอท
    แต่ที่สงสัยก็คือ ในเมื่อต้องใส่การ์ดVGA เพิ่มแล้ว ทำไมไม่เอาเมนบอทที่ไม่มี VGA ออนบอท เช่น รุ่น AsRock ALiveNF5-VSTA ราคาและสเปกก็ใกล้เคียงกัน ไม่ทราบว่ามีเหตุผลอื่นหรือไม่ รบกวนอธิบายให้เข้าใจหน่อยครับ เพราะกำลังจะซื้อเครื่องไหม่
    อีกอย่าง ASrock Alive NF6 VSTA มันรองรับ RAM DDRII800 ทำไมถึงเสนอ แค่ DDRII667 ทั้งๆที่ราคาตอนนี้ก็ไม่หนีกันเท่าไร

CPU: AMDx2 Athlon 4000
    M/B:ASrock Alive NF? VSTA
    RAMDRII800 1G
    VGA Card: 256MB PCIe(16x) 7300GTMax (TD,DDR3) SPARK
    สเปกนี้พอจะเล่นเกมไหวไหมครับ (งบน้อย)

เผื่อ vga เสีย มั้ง อิอิ

Comment

Originally posted by hnoung View Post
      สเปกนี้พอจะเล่นเกมไหวไหมครับ (งบน้อย)
      มันหนักตรงVGAอะครับ เล่นทั่วๆไป+เกมส์ออนไลน์ก็เล่นได้ดี แต่เกมส์กล่องนี้ปรับLOWหรือปานกลางเอานะ

Comment

เอาไว้เวลาการืดจอเสีย ก้เล่น ออนบอร์ดไง

Comment

เมนบอท>>>>เมนบอร์ด

Comment

เผื่อ การ์ดจอเสีย เวลารอ เคลมสัก 1 สัปดาห์ ถ้าไม่ได้ vga ออนบอร์ด นี่ต้องวิ่งหายืม vga เพื่อนมาใช้ให้วุ่นเลย ผมเคยเป็นแล้ว T-T

Comment

วันนี้เห็นราคาแรมคิงแม็กซ์ 1GB/800 แค่ 780.-ที่พันธ์ทิพย์
              ไม่รู้ประกันร้านหรือdcom แต่เห็นแล้วอยากเล่น ddr2 800 ตะหงิดๆ เลยทีเดียว

Comment

งบประมาณนี้ ไม่มีดีกว่านี้แล้วครับ

Comment

ประโยชน์ของมันก็มีตอน VGA เสียนี่ล่ะครับ
                  แล้วอีกอย่าง เมนบอร์ดที่มี VGA ออนบอร์ดนั้นจะเป็นเมนบอร์ดราคาประหยัดเป็นส่วนใหญ่ (ราคาถูกนั่นเอง)
                  ซึ่งพวกที่ไม่มีออนบอร์ด ราคามันแพงกว่านะครับ ก็เลยแนะนำตัวนี้ ส่วนแรมนั้นช่วงแรกราคามันต่างกัน เยอะครับ ตอนนี้ราคามันถูกลงแล้ว แต่ที่ความจุเยอะๆ ราคามันก็ยังต่างกันพอสมควร

Comment

ขอบคุณทุกคำตอบเลยนะครับ

Comment

VGA On มีไว้ใช้ในยามฉุกเฉิน เวลาที่การ์ดจอเราเสียครับ

อ้อ ส่วนเรื่งสเปกน่ะ ผมว่าถ้าจะซื้อ DDR2 Bus 800 1 GB

ผมว่าเอา Bus 667 1 GB X2 (2GB) ดีกว่าครับ ลื่นกว่าักันเยอะครับ

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
                        VGA On มีไว้ใช้ในยามฉุกเฉิน เวลาที่การ์ดจอเราเสียครับ

อ้อ ส่วนเรื่งสเปกน่ะ ผมว่าถ้าจะซื้อ DDR2 Bus 800 1 GB

ผมว่าเอา Bus 667 1 GB X2 (2GB) ดีกว่าครับ ลื่นกว่าักันเยอะครับ
                        ตามนี้ครับ ที่สำคัญ Bus 667 มันถูกกว่าไงครับ!! เงินนี้ล่ะสำคัญที่สุด

Comment

Working...
                        X