Announcement

Collapse
No announcement yet.

M2A-VM HDMI กะ Asrock ALiveNF6G - VSTA เอาไรดีครับ เน้นเกมส์ออนไลน์ ไม่ใส่การ์ดจอคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• M2A-VM HDMI กะ Asrock ALiveNF6G - VSTA เอาไรดีครับ เน้นเกมส์ออนไลน์ ไม่ใส่การ์ดจอคับ

อยากทราบว่า อันไหน เสถียร และคุณภาพดีกว่ากัน และการ์ดจอตัวไหนแรงกว่า- -" แบบว่าให้เล่นแต่เกมส์ ออนไลน์ ไม่ได้ใส่การ์ดจอเพิ่มนะครับ แล้วก็ ไม่ได้คล๊อกด้วยครับ ขอบคุณครับ

ถ้าNF6 ดูให้มันเป็นตัวนี้ครับ Chipset - NVIDIA® GeForce 6150SE / nForce 430
    จะมีfeatureในเรื่องPureVDOมาอีกหลายรายการเลย จะมากกว่า6200ด้วยนะ
    Attached Files

Comment

ขอบคุณนะครับ แล้ว M2A-VM HDMI เล่นเกมส์ ออนไลน์อย่าง ลินลินเอจ ไหวไหมครับ

เปลี่ยนคำถามเป็น บอร์ดตัวไหน ดีกว่าดีกว่าครับ ถ้าไม่ได้ oc

Comment

์NF6G น่าจะเหมาะกว่าครับ

ลองดู NF7G ด้วยก็ได้น่ะครับ การ์ดจอ ซี่รี่ 7 ออนบอร์ด

Comment

เล่นตัว Asrock AliveNF7G... ดีกว่าครับ ถ้าจะเล่นการ์ดจอออนบอร์ด แรงกว่า

Comment

Asrock AliveNF7G HD720 เลยครับ อิอิ

บอร์ด ASUS รุ่นเล็กถึงกลางมักจะห่วยทั้งตัวงานและอุปกรณ์ PCB ดูง๊องๆแง๊งๆ อิอิ AsRock ยังดีดีกว่าอีก บางทียังใช้อุปกรณ์บนบอร์ดดีกว่า ASUS บางรุ่นเล็กๆซะอีก

ASUS มันแพงว่าโฆษณาด้วยครับ แต่ AsRock บริษัทลูก ASUS

ถ้าบอร์ดคิดจะซื้อรุ่นท๊อปๆเอา ASUS รุ่นเล็กๆเอา AsRock

ที่ผมใช้ Asrock AliveNF7G HD720 ลาก 4200+ สามกิ๊ก ไฟ เดิม สบายๆ ฮ่าๆ

ไม่รู้ HTPC จะเอาแรงไปทำไม่ก็ไม่รู้ แต่ผมใส่การ์ดจอเพิ่มนะ แบบว่าการ์ดจอออนบอร์ดมันลากไม่ค่อยดีเท่าไร
            Last edited by kirk; 31 Dec 2007, 03:05:17.

Comment

Asus M2A-VM วีจีออนแรงกว่าครับ X1250 เป็น VGA Onboard ที่แรงที่สุด ณ ขณะนี้

Comment

ใส่การ์ดเถอะ 7300 ไม่แพงแล้วครับ เชื่อสิ

Comment

-M2A-VM HDMI
                  http://www.overclockzone.com/spin9/r...mi/index3.html

-ALiveNF6G - VSTA
                  http://www.overclockzone.com/zolkorn...STA/index5.htm

Comment

Originally posted by beboiz View Post
                    ขอบคุณนะครับ แล้ว M2A-VM HDMI เล่นเกมส์ ออนไลน์อย่าง ลินลินเอจ ไหวไหมครับ

เปลี่ยนคำถามเป็น บอร์ดตัวไหน ดีกว่าดีกว่าครับ ถ้าไม่ได้ oc
                    ตอบตรงๆ ไหวไหม เดินเล่นต่ำสุดหมดพอได้ แต่ถ้าเล่นจริงจัง ตายอย่างเดียวครับ

เอา GF8500GT สักตัวก็ลื่นแล้ว

Comment

Working...
                    X