Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครื่องผมเป็นไรคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครื่องผมเป็นไรคับ

เล่นเกมส์อยู่ดีๆก็เกิดอาการกระตุกจนเล่นไม่ได้แต่ก่อนไม่เคยเป็นเลยคับ บางทีเข้าเนตเครื่องก็รีเองเลย เล่นเกมส์นี่ปกติก็เล่นได้ไม่มีปัญหาไร กูรูผู้รู้รอบช่วยทีคับพอจะบอกได้ไหมว่าเป็นอะไร ถ้าคิดว่าโดนไวรัสก็ขอโปร antivirus ด้วนนะคับ

เพิ่มเติมคับพอเราเริ่มโหลดอะไรมันจะรีเลยคับ

Comment

อาการ แบบนี้ ผมคิดว่าหน้าจะเป็นที่ RAM นะครับ พอมีการ ใช้ หน่วยความจำเยอะๆ

เครื่องจะแฮ้ง หรือ รีเอง คุณ รองใช้ โปรแกรม Memtest 86+ เทส แรมดูสิครับว่า

error หรือป่าว รองเข้า google หาขอมูล memtest ดูนะครับ ^^

Comment

Originally posted by buttlefly View Post
        เพิ่มเติมคับพอเราเริ่มโหลดอะไรมันจะรีเลยคับ
        โหลดอะไรหมายถึงโหลดโปรแกรมจากเวบอย่างงี้หรอครับ น่าจะเป็นที่ไวรัสนะครับ

Comment

แรมผม 512*2 คับ แต่ไปแก้มาล่ะโดนไวรัสไป19ตัว-*-

Comment

Working...
          X