Announcement

Collapse
No announcement yet.

วานผู้รู้ช่วยหน่อย เรื่อง แรม 4gb อะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วานผู้รู้ช่วยหน่อย เรื่อง แรม 4gb อะคับ

คือเท่าที่ผมได้ทราบมาว่า ถ้าใส่แรม ไป 4gb มันจะเหนแค่ ประมาณ 3gb เอง ทั้งใน Window XP และ Vista อะคับ ถ้า มีวิธี ทำให้เห็นเต็ม 4gb ก้อช่วยบอกด้วยนะคับ

เหนมีแต่คนแนะนำให้ใช้ 4gb ไปเลย ก้อเลยยัง งงๆ อยู่อะคับ

เท่าที่รู้มาต้องใช้ windows ตัวที่เป็น 64bit ครับจะเห็นมากกว่า 3 G

Comment

64bit เท่านั้น

Comment

งั้นสรุปว่า ถ้าผมใช้ Windows XP 32bit แต่ใส่แรมไป 4 GB Windows ก็มองเห็นแค่ 3 GB เหรอครับ?

Comment

ก็แรมมันถูก จะเห็นแค่ 3 ก็คุ้มอยุ่ดี

Comment

เห็น โชว์ ๓ แต่ จริงๆ ใช้ได้ ๔ ครับ

Comment

Originally posted by sorotbug View Post
              เห็น โชว์ ๓ แต่ จริงๆ ใช้ได้ ๔ ครับ
              ตามนี้

Comment

Originally posted by Alexis View Post
                ตามนี้
                แหล่มคร้าบบบ~

Comment

ถ้าใช้ xp ใส่แรม4g จะมองไม่ถึง4 ใช่ป่ะคับ แล้วเวลาทำงานทำ4g รึเปล่าครับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by tahkung View Post
                    ถ้าใช้ xp ใส่แรม4g จะมองไม่ถึง4 ใช่ป่ะคับ แล้วเวลาทำงานทำ4g รึเปล่าครับ ขอบคุณครับ
                    ทำไมไม่อ่านข้างบนๆบ้างครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                      X