Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะไปซื้อแล้วครับแต่เลือกไม่ถูก microlab X3 && Orbit701

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถ้ามันเสียงดีเหมือนพวก Mcintosh ซัก X100 ผมก็ burn
    555+

Comment

+ซาว X-fi music ด้วยแล้วแจ่มคับผม ^^

Comment

X3 ก็เสียงดีครับ แหลม กลาง ถือว่าทำได้ดีเลยทีเดียว ผมไปฟังที่ สเวนเซ่น ทุกวันเลย 555+

Comment

x2-x3 นี่ต่างกันไงครับ นอกจากกำลังวัต รวมๆแล้วเสียงเหมือนกันไหมครับ

Comment

Originally posted by nitroboy View Post
            x2-x3 นี่ต่างกันไงครับ นอกจากกำลังวัต รวมๆแล้วเสียงเหมือนกันไหมครับ
            ต่างกันที่ ดอก ซับ X3 6.5" X2 5.25" X3 เป็นลำโพง2ชั้น ส่วน X2 จะมีชั้นเดียวคับผม ซึ้งซับ X3จะทำได้ดีกว่าX3 เพราะเนื้อที่มากกว่า ส่วนที่เหลือรอท่านอื่นๆๆ มาแนะนำคับผม

Comment

Originally posted by nitroboy View Post
              ต่างกันไม่ท่าไหร่ แต่ได้อะไรมากว่าเป็นเท่าตัวไง

Comment

วันนี้ลองเปลี่ยนสายแล้วครับ
                ทั้งสายไฟลำโพงและสายสัญญาณ
                ความรู้สึกเหมือนตอน burn ลำโพงไป 2-3 วันเลยครับ
                เหมือนลำโพงอีกตัวเลย

ปล. ลำโพงเปลี่ยนสายได้มันดีแบบนี้นี่เอง
                5555+

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
                  วันนี้ลองเปลี่ยนสายแล้วครับ
                  ทั้งสายไฟลำโพงและสายสัญญาณ
                  ความรู้สึกเหมือนตอน burn ลำโพงไป 2-3 วันเลยครับ
                  เหมือนลำโพงอีกตัวเลย

ปล. ลำโพงเปลี่ยนสายได้มันดีแบบนี้นี่เอง
                  5555+
                  แนะหน่อยคับผมว่าท่านเปลี่ยน สายยี่ห้ออะไรแนะนำหน่อยท่าน^^

Comment

Originally posted by meekung123 View Post
                    แนะหน่อยคับผมว่าท่านเปลี่ยน สายยี่ห้ออะไรแนะนำหน่อยท่าน^^
                    คือผมไปร้านขายของที่เกี่ยวกะพวก เสียงๆภาพๆ อ่ะครับ
                    ไม่ได้ร้านที่หรูหราอะไรอ่ะครับ ธรรมดาบ้านๆ
                    ไปถามสายไฟต่อลำโพงอ่ะครับ
                    เอาเส้นหนาๆอ่ะครับแบบไม่แพงเท่าไหร่ตามที่ท่านทั้งหลายแนะนำมา ประมานเมตรละ 50-60 บาทอ่ะคับ ส่วนสายสัญญาณผมไปหาสาย RCA มา 2 เส้นแล้วเอา adaptor มาเปลี่ยนเป็น 3.5mm อ่ะคับ(ใช้ของถูก อันละ 15 บาท)
                    สายสัญญาณจะมีหลายขนาดอ่ะคับ ที่ผมสังเกตจะมี spec ขนาดสายกำหนดด้วยตัว A แล้วตามด้วยเลข 3 ตัวอ่ะคับ เท่าที่ผมเดานะ ถ้าเลขยิ่งมากสายก็ยิ่งใหญ่ รอให้ผู้เชี่ยวชาญมาตอบอีกที
                    ส่วนยี่ห้อผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่ายี่ห้ออาไรอ่ะคับ เป็นของจีนๆ (มันคงไม่ดีเท่าไหร่อ่ะคับ แต่ดีกว่าของที่แถมมากับลำโพงแน่นอน)

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
                      คือผมไปร้านขายของที่เกี่ยวกะพวก เสียงๆภาพๆ อ่ะครับ
                      ไม่ได้ร้านที่หรูหราอะไรอ่ะครับ ธรรมดาบ้านๆ
                      ไปถามสายไฟต่อลำโพงอ่ะครับ
                      เอาเส้นหนาๆอ่ะครับแบบไม่แพงเท่าไหร่ตามที่ท่านทั้งหลายแนะนำมา ประมานเมตรละ 50-60 บาทอ่ะคับ ส่วนสายสัญญาณผมไปหาสาย RCA มา 2 เส้นแล้วเอา adaptor มาเปลี่ยนเป็น 3.5mm อ่ะคับ(ใช้ของถูก อันละ 15 บาท)
                      สายสัญญาณจะมีหลายขนาดอ่ะคับ ที่ผมสังเกตจะมี spec ขนาดสายกำหนดด้วยตัว A แล้วตามด้วยเลข 3 ตัวอ่ะคับ เท่าที่ผมเดานะ ถ้าเลขยิ่งมากสายก็ยิ่งใหญ่ รอให้ผู้เชี่ยวชาญมาตอบอีกที
                      ส่วนยี่ห้อผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่ายี่ห้ออาไรอ่ะคับ เป็นของจีนๆ (มันคงไม่ดีเท่าไหร่อ่ะคับ แต่ดีกว่าของที่แถมมากับลำโพงแน่นอน)

ขอบคุณมากคับผม ^^ว่าแต่เสียงดีขึ้นเยอะมั้ยท่าน

Comment

Originally posted by meekung123 View Post
                        ขอบคุณมากคับผม ^^ว่าแต่เสียงดีขึ้นเยอะมั้ยท่าน
                        เสียงเบสแน่นขึ้นอ่ะครับ (ตอนแรกมันจะมัวๆหน่อย แต่เปลี่ยนสายสัญญาณแล้วออกมาเป็นลูกมาขึ้นอ่ะคับ)
                        กลางสูงชัดขึ้น แต่ก็สู้ altec ไม่ได้อยู่ดีอ่ะคับ
                        พอเปลี่ยนแล้วความรู้สึกเหมือนตอน burn ลำโพงได้ที่เลยอ่ะคับ ตอนแรกแกะกล่องเสียงไม่เอาอ่าวเลย (นึกว่าโดนดักแล้ว - -") แต่พอ burn ไปเสียงดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัด

Comment

เสียงเบสแน่นขึ้นอ่ะครับ (ตอนแรกมันจะมัวๆหน่อย แต่เปลี่ยนสายสัญญาณแล้วออกมาเป็นลูกมาขึ้นอ่ะคับ)
                          กลางสูงชัดขึ้น แต่ก็สู้ altec ไม่ได้อยู่ดีอ่ะคับ
                          พอเปลี่ยนแล้วความรู้สึกเหมือนตอน burn ลำโพงได้ที่เลยอ่ะคับ ตอนแรกแกะกล่องเสียงไม่เอาอ่าวเลย (นึกว่าโดนดักแล้ว - -") แต่พอ burn ไปเสียงดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัด
                          สายลักษณะยังไง สีอะไร ขอดูรูปหน่อยน่ะท่าน

Comment

สวัสดีปีใหม่น่ะท่านๆๆ^^

Comment

สวัสดีปีใหม่คับ
                              = ="

ขอโทดทีครับ กล้องถ่ายรูปอยู่บ้าน แต่ตัว+ คอมอยู่หออ่ะครับ
                              ไม่มีกล้องถ่ายอ่ะครับ
                              สายผมยี่ห้อ da&long อ่ะครับ ของจีนแดงอ่ะคับ
                              ซื้อมาจาก zeer 240 บาทต่อเส้น ยาว 1.5m อ่ะคับ
                              ขนาดสายเท่าที่ดูก็ถือว่าใหญ่อ่ะคับ
                              ผมสังเกตที่ห้อของแต่ละยี่ห้อมันจะมีความยาวบอกเป็น เมตร แล้วขนาดความใหญ่ของสายหรือทองแดงบอกเป็นเลข 3 ตัวอ่ะคับ ของผมเบอ 902 (เลขยิ่งเยอะยิ่งใหญ่) เป็นสายทองแดงอ่ะคับ หัวมีสีเดียวกับสายคือสีน้ำเงินเข้ม สายหุ้มด้วย PVC หนืดๆ

ผมซื้อมา 2 เส้นเป็น line input ให้ X3 แล้วหา adaptor แปลงไป 3.5mm อ่ะคับ

ปล. หา adaptor ที่เป็น Y junction ไว้จะดีกว่าครับ เพราะหัว RCA ผมมันใหญ่แล้วพอต้องเสียบ 2 สายพร้อมๆกันแล้วหัวมันเบียดกันอ่ะครับ ไม่ดีๆ

Comment

สวัสดีปีใหม่คับ
                                = ="

ขอโทดทีครับ กล้องถ่ายรูปอยู่บ้าน แต่ตัว+ คอมอยู่หออ่ะครับ
                                ไม่มีกล้องถ่ายอ่ะครับ
                                สายผมยี่ห้อ da&long อ่ะครับ ของจีนแดงอ่ะคับ
                                ซื้อมาจาก zeer 240 บาทต่อเส้น ยาว 1.5m อ่ะคับ
                                ขนาดสายเท่าที่ดูก็ถือว่าใหญ่อ่ะคับ
                                ผมสังเกตที่ห้อของแต่ละยี่ห้อมันจะมีความยาวบอกเป็น เมตร แล้วขนาดความใหญ่ของสายหรือทองแดงบอกเป็นเลข 3 ตัวอ่ะคับ ของผมเบอ 902 (เลขยิ่งเยอะยิ่งใหญ่) เป็นสายทองแดงอ่ะคับ หัวมีสีเดียวกับสายคือสีน้ำเงินเข้ม สายหุ้มด้วย PVC หนืดๆ

ผมซื้อมา 2 เส้นเป็น line input ให้ X3 แล้วหา adaptor แปลงไป 3.5mm อ่ะคับ

ปล. หา adaptor ที่เป็น Y junction ไว้จะดีกว่าครับ เพราะหัว RCA ผมมันใหญ่แล้วพอต้องเสียบ 2 สายพร้อมๆกันแล้วหัวมันเบียดกันอ่ะครับ ไม่ดีๆ

- -* ของผม นี้5.1 หลายตังเลยน่ะท่าน - -*ขอบคุณสำหรับข้อมูลคับผม เดี่ยววันอาทิตย์นี้ไปรับเคส ได้เดินๆๆ ดูหน่อยดีกว่า ^^

Comment

Working...
                                X