Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ MSI 8800GT ขอวิธีปรับภาพดูหนังแจ่มๆหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ MSI 8800GT ขอวิธีปรับภาพดูหนังแจ่มๆหน่อยครับ

ผมใช้ MSI 8800GT ลองเปิดหนังภาพมันหยาบๆ อ่าครับ อยากปรับให้ภาพมันเนียนๆสวยๆ ต้องทำยังไงอ่าครับ

เปิด AAกับ AF มานก็เนียนเองครับ

Comment

AA ย่อมาจาก Anti-Aliasing สามารถเปิดได้สูงสุด 16x ซึ่ง AA คือ ตัวที่ช่วยลบรอยหยักต่างๆภายในเกมนะครับ (ที่เห็นเป็นเหลี่ยมๆน่ะครับ ถ้าเปิดฟังก์ชั่น AA นี้ก็จะทำให้รอยเหลี่ยมเเลดูจางลงครับ)
      เเต่ข้อเสียของมันก็คือกินทรัพยาการเครื่องอย่างสูงครับ VGA ต้องเเรงจริงถึงจะเปิด AA เเล้วเล่นอย่างราบลื่นครับ

AF ่อมาจาก Anisotopic Filtering สามารถเปิดได้สูงสุด 16x เช่นเดียวกับ AA ซึ่งจะช่วยช่วยจัดระเบียบพื้นผิว Texture ให้เป็นระเบียบเเละดูเนียนขึ้น ครับ

ปรับได้ 2 ที่ครับ
      คือที่ไดรฺเวอร์ของการ์ดจอกับในเกมส์ครับ

ลองปรับดูแล้วภาพจะเนียนขึ้นครับ

Comment

ผมใช้จอ LG Flatron LCD 22" กับ 8800GT ลองเปิด AA 16x AF 16x ดูหนัง VCD มันไม่ชัดอ่าครับตามรูป หรือเป็นที่ไฟล์หนัง

สามารถทำให้ชัดกว่านี้อีกได้ไหมครับ
        Last edited by Trojan; 30 Dec 2007, 15:46:28.

Comment

AA AF ปรับกะ 3D (เกม) ไม่ใช่หรอครับ

**ผิดพลาดขออภัย

Comment

มีผลกับเกมส์เท่านั้นครับ

Comment

ดู VCD กับ 22 นิ้วก็คงไม่ชัดอยู่แล้วอะครับ
              ลองโหลด Hi-Def 1080p มาดูซิครับ ชัดแจ๋วเลย

Comment

ดูหนังภาพสวยๆ ขึ้นอยู่กับ Software - Plug-in ครับ ผมเองใช้ Real Player - GOM Player ดูน่ะคับ
                ภาพสวยใช้ได้เลย
                แต่พูดถึงเรื่องดูหนัง ATI ปรับง่ายกว่ากันเยอะเลยคับ
                เอ่่อ พอผมดูจากไดรเวอร์ น่าจะปรับที่ Video & Television มากกว่านะคับ 3D นี่มันของในเกมส์อะคับ

Comment

น่าจามีโปรแกรมช่วยปรับมาให้เลย โดยส่วนตัวผมไม่เหนจารู้เรื่องเลยครับ ไม่เคยปรับเลย แอบถ่ายมันไม่ค่อยชัดอยู่แล้วอะ

Comment

Originally posted by pizpizza View Post
                    น่าจามีโปรแกรมช่วยปรับมาให้เลย โดยส่วนตัวผมไม่เหนจารู้เรื่องเลยครับ ไม่เคยปรับเลย แอบถ่ายมันไม่ค่อยชัดอยู่แล้วอะ

Comment

Originally posted by pizpizza View Post
                      ถ้าอยากให้ชัดต้องรอมาสเตอร์คับ

Comment

แหม่ จะเอาแบบแอบถ่ายมาเปิดแล้วชัดเลยเหรอครับ
                        ผมแนะนำจอ 7 นิ้วครับ ชัดชัวร์^^

Comment

vcd มันบ่ชัดเด้อ หา dvd มาดูโล้ด ถ้าอยากชัดแจ๋วก็ Hi-def ทั้งหลายจ้า ส่วนรายละเีอียดการ setup codec มันเยอะมากมาย
                          ปรับไปปรับมาตาผมมองไม่ออก อิอิ ต้องให้พวกตาเทพมาช่วยแนะนำแล้วละคับ

ปล. ปรับใน video & tele ก็ได้นะคับ ปรับง่ายๆ สีสันสวยขึ้นทันตา
                          Last edited by noomevo8; 16 Jan 2008, 15:36:44.

Comment

Originally posted by heatie View Post
                            แหม่ จะเอาแบบแอบถ่ายมาเปิดแล้วชัดเลยเหรอครับ
                            ผมแนะนำจอ 7 นิ้วครับ ชัดชัวร์^^

Comment

ดูใน TV ดีกว่าครับ

Comment

Working...
                              X