Announcement

Collapse
No announcement yet.

อะไรคือ pi

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อะไรคือ pi

มันใช้ทำอะไรคะ

PI คือ ค่าความยาวเส้นรอบวงกลมใดๆหารด้วยเส้นผ่าศูนย์กลางของวงกลมนั้น
    ค่า Pi ใช้คำนวณในสิ่งที่เกี่ยวกับวงกลม ส่วนโค้ง และอื่นๆ

Comment

มีโปรเเกรมคิดค่าพาย ทดสอบCPUเเล้ว
      พวกPancake, Pizza ก็น่าจะมีด้วย
      ถ้าเป็นเเบบไทยๆก็คิดหลายชั้นหน่อย นิยมหลายCore ก็Condominium Cakeเเล้วกัน (ขนมชั้น)

Comment

Originally posted by Solidworks View Post
        PI คือ ค่าความยาวเส้นรอบวงกลมใดๆหารด้วยเส้นผ่าศูนย์กลางของวงกลมนั้น
        ค่า Pi ใช้คำนวณในสิ่งที่เกี่ยวกับวงกลม ส่วนโค้ง และอื่นๆ
        ตอบตรงดีครับ

Comment

Originally posted by Solidworks View Post
          เป็นคําตอบสุดท้ายหรือเปล่าครับ

Comment

ตามนั้นเลยครับ หรือ 22/7 = 3.142857143....................ไปเรื่อยๆครับ
            อ่ะรูปสวยนะท่าน

Comment

Originally posted by X_zeed View Post
              ตามนั้นเลยครับ หรือ 22/7 = 3.142857143....................ไปเรื่อยๆครับ
              อ่ะรูปสวยนะท่าน
              ค่า Pi ไม่ไช่ 22/7 นะ ที่เค้าใช้ 22/7 กัน เพราะแต่ก่อนไม่มีเครื่องคิดเลข 22/7 จึงเป็นค่าที่ไกล้เคียง
              แต่เดี๋ยวนี้ เวลาสอบ ถ้าแทนค่า PI = 22/7 ได้ศูนย์ แนนอนครับ ท่าน X_Zeed เรียน " วิทยาศาสตร์ " ไม่ใช่เหรอครับ อิอิ เอ๊ะ หรือว่ายังเติม 22/7 อยู่ เอิ๊กๆ
              Last edited by Solidworks; 30 Dec 2007, 18:45:39.

Comment

คณิตศาสตร์มาเลย

Comment

PI=ปิ

Comment

Working...
                  X