Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้อะไรทำความสะอาดคราบซิลิโคนขาว บน 8800GTS ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้อะไรทำความสะอาดคราบซิลิโคนขาว บน 8800GTS ดีครับ

พอดีผมถอดมาล้าง แล้วคราบซิลิโคนขาว(ผมทาเอง ใช้แบบกระปุก)

คราวนี้มันเลอะแรม (ที่ผมทาเอาไว้) และเลยไปถึงขอบแรมด้วย

ใช้ Alcohol เช็ดได้หรือเปล่าครับ

ปล.ไม่น่าทาเล้ยตู
    ปล2.แล้วมันจะส่งผมร้ายต่อการ์ดผมหรือเปล่า เสียวแต๊บ

ทินเนอร์ครับ หรือน้ำ้ยาทำความสะอาดอุปกรณือิเลคทรอนิกส์

Comment

ใช้แค่ลำลีกับผ้าก็สะอาด ละ

Comment

ของใกล้ตัว น้ำยาล้างเล็บของคุณสุภาพสตรีนี่แหละเวิร์คดี

Comment

ใช้แต่ผ้าหรือกระดาษชำระก็พอออกละ

Comment

ทิชชู่

Comment

ระวังพวกทินเนอร์หรือน้ำยาล้างเล็บนะครับ มันมีผลต่อพวกพลาสติกบางชนิด ละลายได้เลยนะครับ

ซิลิโคนใช้แค่กระดาษทิชชู่เช็ดก็ออกแล้วครับ ส่วนถ้ามีคราบเหนียวจากพวกกาว หรือสติกเกอร์แนะนำให้ใช้น้ำมันไฟแช็กครับ ปลอดภัยแน่นอน

Comment

ทินเนอร์ หรือน้ำยาล้างเล็บ มันจะทิ้งคราบเอาไว้ และมันละลายพลาสติกอ่อนๆได้นะครับ

ผมใช้แอลกอฮอล์นี่แหละ เช็ดเลยรับรองสะอาด ไม่มีผลกับพลาสติก ติด Thermal pad บนซิ้งค์แรมไม่มีหลุดร่วงด้วย

Comment

Working...
                X