Announcement

Collapse
No announcement yet.

กู้ข้อมูลในฮาร์ดดิสก์ที่ถูกลบพาร์ติชั่นใช้โปรแกรมอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กู้ข้อมูลในฮาร์ดดิสก์ที่ถูกลบพาร์ติชั่นใช้โปรแกรมอะไรครับ

คอมของผมมีฮาร์ดดิสก์ 2 ตัว ตัวแรกที่ใช้ติดตั้งวินโดส์ไม่มีปัญหา
    แต่ตัวที่ 2 ซึ่งใช้เก็บข้อมูลสำคัญ วันก่อนไฟดับ...หลังจากไฟมา
    พอเปิดคอม....วินโดส์ก็มองไม่เห็นฮาร์ดดิสก์ลูกนี้แล้ว
    ผมเลยใช้โปรแกรมพาร์ทิชั่นแมจิกเช็คดู
    ปรากฏว่ายังเห็นอยู่แต่เห็นเป็นฮาร์ดดิสก์ที่โดนลบพาร์ทิชั่นไปแล้ว ( Unallocated Partition )
    เครียดอย่างแรง
    พอจะมีโปรแกรมอะไรที่ใช้กู้ข้อมูลจากฮาร์ดดิสก์อาการแบบนี้ได้บ้างครับ
    ขอบคุณครับ

Get data back..แจ่มครับ

Comment

Get data back...แจ่มครับ..ลองดู

Comment

R-Studio ครับ

Comment

Recovery Genius *-*

Comment

Working...
          X