Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง buddyBB หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

500 บาทเหมือนกัน OK เลย

Comment

ADSL ที่ไหนก็มีดีมีห่วยหมด

ได้ยินหลายคนพูดมาเยอะละ ตปท. เนี่ย

ToT ห่วย
      True ห่วย
      Buddy ห่วย

ต้องลองมองว่า Router ผ่าน ATM แปลง Gateway ไป ตปท. มันได้เร็วสุดๆ ตาม Rate ราคา กับค่าบริการมันคุ้มมั้ย
      (สำหรับผมคุ้มครับ)

ส่วนตัวใช้ Buddy อยู่ครับ เข้าได้หมด โดยเฉพาะตอนที่เค้า Block Utube กันอะนะ Buddy ก็ดูได้สบาย
      ใช้ Local 2 Mb ตปท. 1 Mb อยู่น่ะคับ ก็โอเคดี คุ้มกับค่าบริการคับ เติมรายเดือนก็ผ่านเลขบัตรเครดิต
      เท่าที่ใช้มา ล่มน้อยมากคับ(น้อยถึงน้อยมากๆๆ)

ส่วนตัว : ใช้อยู่ค่อนข้างที่จะพอใจคับ ไม่ค่อยงอแงด้วย อยู่ในเกณท์ ไม่จิ๊จ๊ะไม่จุกจิก

ปล.Buddy ไม่มียัดชุมสายเกินโคต้าเหมือนอย่างผู้ให้บริการบางเจ้านะคับ (กว่าจะได้ชุมสาย รอนานมั่กๆ)

Comment

ผมก็ใช้บัดดี้เหมือนกันครับ อยู่ประชานิเวศ2 ก็หลุดบ้างนิดหน่อย ความเร็วก็ประมาณ1.4 ครับ ***งจากชุมสายเกือบ 10 กม.

Comment

Working...
        X