Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ ไมค์ ร้องราคาโอเกะหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ ไมค์ ร้องราคาโอเกะหน่อยครับ

คือ ไมมี ความรู เลยอ่ะครับ

อยากได้ ไมค์ มา ร้องราคาโอเกะ เสียบกับ Notebook

( รู มัน เหมือน รู Head Phone อ่ะครับ ) รู ปกติ ที่ เสียบ หูฟัง ธรรมดาไม่ใช่รูใหญ่และ ไม่ใช่รูเล็กแบบ Small talk ครับ

ซื้อ อันไหนดีครับ ที่ ราคา คุ้มค่า ( สาบ ยาวหน่อยก็ดี ครับ )

รอ คำ แนะ นำ มากๆ ครับ

Comment

แบบคร่าวๆๆละกันนะครับตามประสบการณ์ที่เคยใช้ ถ้าเอาแบบดูดเสียงได้ดีจะเป็นพวก คอนเดนเซฮร์ ไมโครโฟนหรือพวกที่มีไฟเลี้ยงจากแบตในตัวไมค์ครับ ส่วน แบบไดนามิคพวก 200-300 บาท เสียงมันจะค่อยครับ ต่อให้บูสแล้วก็ยังไม่ดังเท่าไร

ส่วนแจ๊คไมค์นั้น ปกติจะเป็นแบบ 6.35 MM เราก็ซื้อหัวแปลง เป็น 3.5 MM มาใช้ได้เลย ราคา10 บาทเองตามรูปนะ
      Attached Files

Comment

SM58

Comment

ราคา ไม่ แพง มาก หาซื้อได้ที่ไหนหรอครับ

เอามาต่อกับ คอมครับ

ต้อม มี ไดรเวอร์ไม้ครับ

Comment

ยี้ห้อ ชัว ครับ ชื่อมันก็บอกอยู่ละว่า ชัว

Comment

Shure SM58LC เป็นไมค์ร้องที่นิยมกันทั่วไป
              แบบไม่มีสวิตช์จะถูกหน่อย
              แบบมีสวิตช์แพงกว่าประมาณ 1000 บาท
              แนะนำของแท้ประกันมหาจักรนะครับ
              ของทำเลียนแบบจากจีนภายนอกดูเหมือนกันราวกับถอดพิมพ์มาแต่เสียงคนละเรื่อง

ถ้าดีกว่านี้แพงกว่านี้ก็ AKG, EV ครับ

Comment

Originally posted by nooi View Post
                Shure SM58LC เป็นไมค์ร้องที่นิยมกันทั่วไป
                แบบไม่มีสวิตช์จะถูกหน่อย
                แบบมีสวิตช์แพงกว่าประมาณ 1000 บาท
                แนะนำของแท้ประกันมหาจักรนะครับ
                ของทำเลียนแบบจากจีนภายนอกดูเหมือนกันราวกับถอดพิมพ์มาแต่เสียงคนละเรื่อง

ถ้าดีกว่านี้แพงกว่านี้ก็ AKG, EV ครับ
                shure sm58 ราคาประมาณเท่าไร่ ครับ

Comment

shure sm58 ...Made in Mexico

Comment

shure มีหลายรุ่นนะครับ รุ่นถูกก็มี แพงก็มี แ้ล้วแต่งบ

Comment

Originally posted by natchan View Post
                      shure sm58 ราคาประมาณเท่าไร่ ครับ
                      เมื่อก่อนเคยซื้อเมื่อเกือบ 10 ปีที่แล้ว 3,500
                      เดี๋ยวนี้เหรอถามที่ NPE บ้านหม้อเกือบ 7,000 มันอมตะเหลือเกิน เหมือน SB Live! นั่นแหล่ะ

Comment

Working...
                      X