Announcement

Collapse
No announcement yet.

พอดีไปค้นเจอ พัดลมติดในรถ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พอดีไปค้นเจอ พัดลมติดในรถ

5" Car Cooling Fan
    ปรับ2ระดับ แรง กับ เบา
    DC 12V 4.5W/3.4W

อยากถามว่า จะติดในคอมต้องทำไงมั้งครับ
    ลองต่าเข้ากะ สายที่มาจาก PSU ต่อแล้วแรงมากๆ ขนาด เบาสุด
    เปลี่ยนเป็นแรงสุด คอมดับเฉยเลยครับ

ต้องต่อยังไงดี พอดีไม่เก่งเรื่องพวกนี้อะครับ

ตามรูป

ขอบคุนครับ

หาหม้อแปลงมาเสียบแยกต่างหากจะประหยัดค่าซื้อ เพาเวอร์ซัพพลายใหม่ดีกว่าครับ(^-^)
    ติดก็ลองเอาไปวัดกับจดที่ต้องหารติดที่เคสดูครับ ทีตรงไหนใกล้เคียงก็ตรงนั้นหละครับ
    ถ้าจะติดฝาแล้วมันใหญ่ไปก็ต้องเจาะฝาแล้วหละครับ

Comment

ใช้HATARIกั๊บขอบอกเย้นมักๆๆ

เเหะๆๆล้อเล่งน่า

Comment

ซื้อสาย y มาพ่วงคับ

Comment

ต่อกับ PSU คงไม่เหมาะครับ เพราะมันจะตัดเมื่อมีไฟกระชาก และอีกเรื่องคือ มันกินไฟ มากกว่า 300 mA ซึ่งมากพอควร น่าจะหา หม้อแปลง อแดปเตอร์เล็กๆ ขนาด 12 V1A มาใช้แทนดีกว่าครับ

Comment

--

Comment

ดัน

Comment

Working...
              X