Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่อง X-fi หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่อง X-fi หน่อยครับ

อาการลง Diver ไม่ได้นี่มันเสียหรือเปล่าครับ X-Fi XtremeMusic ครับ
    ใช้กับ M2n-E ครับ
    Last edited by Explosion; 30 Dec 2007, 14:29:37.

เซียน หายไปไหนหมดหว่า

Comment

ผมเคยเป็นครับ
      ของผมลอง ถอดการ์ด ออกไปเสียบ PCI ช่องอื่นแล้วมันจะมองเห็น device ตัวนี้
      และก็ลง driver ถึงจะใช้งานได้ครับ

หวังว่าคงช่วยได้นะ

Comment

คือผมลองมาหมดแล้วครับ ตอนแรกนึกว่าบอร์ดเสียเลยซื้อใหม่ก็ยังเป็นเหมือนเดิมครับ

Comment

คลิ๊กเข้าไปดูที่ hardware/device Manager แล้วมี อุปกรณที่เพิ่มขึ้นมาใช่ไหมครับหลังจากใส่ซาวนไปแล้ว
          แต่พอลงไดรวเวอร มันบอกไม่เจออุกรร์ หรือขึ้นเออเร่อ ครับ ซาวน์ น่าจะเสีย พอเคยเป็น

Comment

อาการแบบท่าน rat33 บอกเปะเลยครับ
            พอมีทางซ่อมไหมครับ พอดีประกันเพิ่งจะหมดด้วย

Comment

ดันหน่อยรอผู้รู้

Comment

จัดไป ให้เครดิต ท่านRoat น่ะคับ ถ้าเสียบกาดแล้ว มานมองเห็นแต่ลงไดร์เวอร์ แท้แล้วมานฟ้อง แล้วลงไม่ได้
                จัดไปตามรูปนี้

ฟันธงเป็นของ OEM dell ส่วนข้อแตกต่าง นั้นรอท่านอื่นมาบอก เดี่ยวบอกหมดมานไม่ดี ^^

Comment

มีวิธีแก้ไหมครับ

Comment

Originally posted by Explosion View Post
                    มีวิธีแก้ไหมครับ
                    ถ้ามานเป็นแบบที่ผม บอก เสียบกาดแล้วมานฟ้องว่ามาอุปกรณ์ เสียบอยู่(ที่ช่อง PCI)แต่พอลงไดร์เวอร์แล้วมานฟ้องเหมือนในรูปที่ลงไว้ เปลี่ยนพอร์ตแล้วยังเป็นเหมือนเดิม วิธีแก้คือ หาไดร์เวอร์ของDell มาลงคับผม

ปล. ถ้าไม่ได้เป็นดังที่ผมกล่าวแสดง ว่าเป็นที่อุปกรณ์แล้วคับผมไม่ช่ายเป้นที่ไดร์เวอร์ คับผม
                    รอท่านอื่นๆๆ มาแนะนำต่อคับผม

Comment

เคยเป็นเหมือนกันครับท่าน เอาแผ่นไดร์เวอร์แท้มาลงไม่ได้ ต้องใช้แผ่นไดร์เวอร์ที่โหลดมาอ่า

ถ้าสนใจมาเอาแผ่นไปได้นะท่าน

ผมอยู่แถว มอกุงเทพ

Comment

Originally posted by โอชิน....ใจบาป View Post
                        เคยเป็นเหมือนกันครับท่าน เอาแผ่นไดร์เวอร์แท้มาลงไม่ได้ ต้องใช้แผ่นไดร์เวอร์ที่โหลดมาอ่า

ถ้าสนใจมาเอาแผ่นไปได้นะท่าน

ผมอยู่แถว มอกุงเทพ
                        ผมก็ใช้ Driver ของ Dell ที่ไปโหลดมาเหมือนกัน แต่มันไม่มีที่ให้ปรับ Console อ่ะครับ
                        ของท่านปรับ console ได้ไหมครับ เห็นเขาปรับใช้ entertainment mode แล้วอยากทำบ้าง แต่ไม่มีให้ปรับครับ

Comment

มันเคยใช้ได้อยู่ครับ แต่อยู่ดีๆมันก็เป็นครับ
                          สงสัยตัวการ์ดจะเสียครับ

Comment

Originally posted by microtel View Post
                            ผมก็ใช้ Driver ของ Dell ที่ไปโหลดมาเหมือนกัน แต่มันไม่มีที่ให้ปรับ Console อ่ะครับ
                            ของท่านปรับ console ได้ไหมครับ เห็นเขาปรับใช้ entertainment mode แล้วอยากทำบ้าง แต่ไม่มีให้ปรับครับ

จัดไป โหลด ตัว Audio console มาลงแล้วก็ปรับแต่งในนั้นได้เลยคับผม

Comment

ถ้ามีประกันอยู่ก็เครมสิครับ

Comment

Working...
                              X