Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ BARTON ปรับบัสไม่ได้!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ BARTON ปรับบัสไม่ได้!!!!

barton2500+ ใช้คู่กับ a7v600-x ครับ
    ปรับบัสได้แค่ 119 เองครับ มากกว่านี้บูทไม่ขึ้นครับ โดยค้างอยู่ที่ logo ของ asus
    ช่วยทีครับ T.T

รุ่นนี้ต้อง Set jumper ให้เป็นบัส 166 ด้วยนะครับ ถึงจะใช้บัส 166 ขึ้นไปได้

ดูตามคู่มือครับ

ตอนนี้คงset อยู่ที่บัส100 ครับ

Comment

set jumper ตรงไหนครับ ใช่ dip switch หรือไม่ครับ?
      ถ้าเป็น ผมไม่มี dip switch นะครับ - -

Comment

Originally posted by zardozku View Post
        set jumper ตรงไหนครับ ใช่ dip switch หรือไม่ครับ?
        ถ้าเป็น ผมไม่มี dip switch นะครับ - -
        เอ้อจริงด้วยครับ ไปดูคู่มือมาแล้ว

แล้วset บัสใน Bios เป็น 166/33 ไม่ได้หรือครับ

ตัวคูณต้องอยู่ที่ 11 ด้วยนะครับ

Vcore 1.65
        Last edited by cap_zone; 30 Dec 2007, 16:08:43.

Comment

ตามนั้นเลยครับ แต่ปรับเป็น166/33ไม่ได้
          ปรับได้แค่ 119/40 ตัวหลัง(40)ไม่ค่อยแน่ใจ
          ตัวคูณ11 ตามเดิมครับ

Comment

แรมอะไรอะคับไม่รู้จะดันไหด้ไหมอะดิ...ผมใช้บอร์ด A7V880ตอนนี้ ก็บัส175*11 คับไม่ดันVcoreเลย ใช้แรม ติงตั้น 512*2 Kvr400V32s ธรรมดา ยังดันได้เลยนะคับ

Comment

Originally posted by Kunio View Post
              แรมอะไรอะคับไม่รู้จะดันไหด้ไหมอะดิ...ผมใช้บอร์ด A7V880ตอนนี้ ก็บัส175*11 คับไม่ดันVcoreเลย ใช้แรม ติงตั้น 512*2 Kvr400V32s ธรรมดา ยังดันได้เลยนะคับ
              ดูที่แรมแป๊ปนะครับ

Comment

512 king KVR400X64C3A/512 ครับ 2.6v
                ไม่ทราบว่าได้ไหมครับ?

Comment

a7v600 มันรับบัสได้ถึง 200 เลยนะ Barton 3200+ ยังใส่ได้เลยครับ

ลองอ่านคู่มือดีกว่า หรือไม่ลอง Flash BIOS ดูครับ

แต่บอร์ด a7v600 กับ A7V880 พาเจ้า Barton 2500+ ไปที่ 3200+ ยากอ่ะ

ไปใส่ NF7-s ดันได้ซะงั้น

คือบอร์ดมันล๊อกบัส PCI/AGP ไม่อยู่

Comment

อ่า... แก้ได้แล้วครับ ดันไปที่3200+ 210MHz 2.3G
                    วิธีแก้ของผมก็คือ....
                    เปลี่ยนช่องใส่แรมมาไว้ที่ช่องแรก(ใกล้ cpu) ครับ
                    ผมก็ไม่รุ้เป็นเพราะอะไรนะ ช่องของแรมมันเกี่ยวด้วยหรือ?
                    แต่ก็แก้ได้แล้วครับ ^^

Comment

2500+ @ 3200+ ครับ ^^

Comment

Originally posted by zardozku View Post
                        อ่า... แก้ได้แล้วครับ ดันไปที่3200+ 210MHz 2.3G
                        วิธีแก้ของผมก็คือ....
                        เปลี่ยนช่องใส่แรมมาไว้ที่ช่องแรก(ใกล้ cpu) ครับ
                        ผมก็ไม่รุ้เป็นเพราะอะไรนะ ช่องของแรมมันเกี่ยวด้วยหรือ?
                        แต่ก็แก้ได้แล้วครับ ^^
                        ง่าดีใจด้วยครับ

3300+ เลยนะเนี่ย อิอิ

Comment

Working...
                        X