Announcement

Collapse
No announcement yet.

core2duo e6600 มันกี่ G กันแน่คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• core2duo e6600 มันกี่ G กันแน่คับ

-วันนี้ไปเดินดูที่ร้านคอมร้านหนึ่งเค้าเขียนแปะด้านบนว่า1.9x ไรงี้แหละซึ่งเท่ากะไอตัวE6300
    ผมก้องง เหนที่เวปนี้ 2.4G
    -ถามอีกข้อคับ คือผมอยากรุ้ว่า core2duo e6600 2.4G(ถ้าไม่ผิด) จิงๆแล้วมันมีกี่ G กันแน่คับ
    มัน 2.4*2=4.8หรือป่าวคับ หรือ 2.4G หรอคับ ใครรุ้รบกวนตอบหน่อยน่ะทั้งสองข้อเลย

E6600 ความเร็ว2.4Ghz คับ

มันมีสองคอร์ก็จิง แต่ความเร็วแต่ละคอร์เท่ากับ 2.4 คับ อย่าเอา2.4*2=4.8 คับ

Comment

ถ้าปกติก็ 2.4 Ghz ครับ

แต่เวลาใช้งานจริง พวกนี้ ทะลุ 3Ghz ทั้งนั้นเลยครับ ( OC กันแทบจะทุกคน )

Comment

Originally posted by nameless View Post
        ถ้าปกติก็ 2.4 Ghz ครับ

แต่เวลาใช้งานจริง พวกนี้ ทะลุ 3Ghz ทั้งนั้นเลยครับ ( OC กันแทบจะทุกคน )
        ถ้าไม่คลอกมันทะไหร่หรอคับหรือ3G อย่างที่คุณบอก
        แล้วตกลงที่ถามไม่มีใครตอบได้เลยหรอเนี้ยว่าcpuตัวไหนกิน cpu /ramน้อยกว่ากัน

Comment

ปกติ ไม่ได้ overclock คือ 2.4 Ghz ครับ

ส่วนถ้า overclock มันก็จะได้มากกว่า 2.4 Ghz ไงครับ

สงสัยผมพิมพ์ไม่ค่อยชัดเจนทำให้ท่านสับสน ขออภัยด้วย

แล้วตกลงที่ถามไม่มีใครตอบได้เลยหรอเนี้ยว่าcpuตัวไหนกิน cpu /ramน้อยกว่ากัน
          เหมือนท่านไม่ได้ถามนะครับ แล้วมันเปรียบเทียบ ระหว่างอะไรล่ะครับ

Comment

2.4 กิก ชัดใหมครับ

Comment

Originally posted by nameless View Post
              ปกติ ไม่ได้ overclock คือ 2.4 Ghz ครับ

ส่วนถ้า overclock มันก็จะได้มากกว่า 2.4 Ghz ไงครับ

สงสัยผมพิมพ์ไม่ค่อยชัดเจนทำให้ท่านสับสน ขออภัยด้วย

เหมือนท่านไม่ได้ถามนะครับ แล้วมันเปรียบเทียบ ระหว่างอะไรล่ะครับ
              อ่อพอดีสับสนกะอีกะทุ้อะคับ คืออยากรุ้ว่า cpu ระหว่างe6600กะพวก pdหรือp4 ถ้าเปิดเกมสักเกม
              cpuตัวไหนจะกินสเปกน้อยกว่าน่ะคับ แค่สงสัยคับ หรือว่ามันกินcpuเท่ากันทุกยี่ห้อคับ

Comment

Working...
              X