Announcement

Collapse
No announcement yet.

นาฬิกาคอม ไม่อัพเดทเวลา

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• นาฬิกาคอม ไม่อัพเดทเวลา

เลือก zone bangkok แล้ว sync จาก Time.windows.com แล้ว
    แต่ถ้าปิดคอมไป 10 นาที แล้วเปิดใหม่ เวลาก็จะหยุดเดินไป 10 นาที

เกิดจากอะไรครับ

ถ่านไบออส น่าจะหมด หรือไม่จำค่านะ

Comment

ไม่รู้นะ ถ้าเปนที่ถ่านไบออส ปิดเครื่องถอดปลั๊กแล้วเปิดใหม่มันจะนับเวลาที่ 0.00 น. แต่ก้อไม่ฟันธงทีเดียวว่าไม่ได้เปนที่ถ่านน่ะคับยังงัยก้อลองหาเปลี่ยนดูก่อนก้อได้ราคาก้อแค่ 20 บาทได้มั้ง 5555+ ของที่ราคาถูกที่สุดแล้วในเครื่องมั้ง

Comment

ต้องลอง flash bios ครับ บางทีก็ไม่ได้เป็นที่ถ่านครับ

Comment

Working...
        X