Announcement

Collapse
No announcement yet.

AsRock 4Core1333-FULLHD+bsel e2140

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AsRock 4Core1333-FULLHD+bsel e2140

AsRock 4Core1333-FULLHD+bsel e2140 สามารถทำ 800>1333 ได้หรือเปล่า
    เห็น M/B AsRock CONROE1333-D667 มันได้แค่ 800>1024 มันได้แค่ strep นี้
    พอดีจะถอยตัว AsRock 4Core1333-FULLHD มาใครเคยลอง oc แล้วได้เท่าไรครับ
    ขอรูปและวิธีทำ bsel 800>1333 ด้วยครับ mb นี้สามารถล็อก Pcie ได้ใช่เปล่าครับ
    ใครใช้ตัวนี้อยู่ถามความเห็นหน่อยครับ หรือมีตัวอื่นที่ไม่เกิน 3500 B. oc เจ๋งๆ แนะนำหน่อยครับ

มันต้องลองครับ อิอิ

Comment

ตัวนี้ทำได้ครับเปิดมา 1333 เลย(ทำ bsel นะ )
      ส่วนรูปหาจากในนี้ละกันนะ

Comment

Confirm ทำได้ ลองแล้ว เนียนๆ เปิดมาติดที่ 333 เลย ของเขาดีจริง 5555
        Link ก็ตามนี้เลย จะเพิ่มไฟเป็น 1.4 เลยก็ได้นะ ไม่ร้อนเท่าไร sink เดิมได้
        http://forums.overclockzone.com/foru...t=64584&page=5

Comment

สอบถามต่อ bsel มันเชื่อมกันแค่ 2 จุดหรือ 4 จุดกันแน่ในรูปที่คุณ tonnn นำลิ้งมาให้ดูมันเชื่อมกันแค่ 2 จุดเองครับ ส่วนที่เพิ่มไฟในรูปมันเพิ่มเป็น 1.55V นิครับ แต่คุณ tonnn บอกมันจะเพิ่มไฟเป็น 1.40 V ยังไงกันแน่ครับ พรุ่งนี้จะไปซื้อ AsRock 4Core1333-FULLHD แล้วจะประกอบกับ E2140 อยากทำ bsel 800>1333 เลยครับขี้เกียจแกะเข้าแกะออก
          อีกอยางครับผมว่าไฟ 1.55 V. น่าจะทำให้ร้อนไปหรือเปล่าครับ ถ้าได้แบบคุณ tonnn บอก 1.40 V. มันก็คง OK
          คุณ tonnn ใช้ AsRock 4Core1333-FULLHD อยู่ใช่เปล่าอัดได้เท่าไรครับ
          ขอ2คำตอบ
          1.ชิวๆ
          2.เต็มแม็ค

ผู้ที่เคยทำ bsel 800>1333 ตอบให้หน่อยครับ
          ขอบคุณทุกท่านครับ สวัสดีปีใหม่ 5555

Comment

เชื่อม 2 จุด คือไฟ กับ strap อีกจุด ปิดไว้เฉยๆ ไฟผมทำตามที่เขาบอก แต่เข้าไปดูใน bios ไฟมันจ่ายแค่ 1.4 ผมไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะบอร์ดหรือเพราะ mod ไม่ติดกันแน่ แต่ confirm ว่าทำ bsel บูตที่ 333 ได้ชัวร์ เพราะลองกับ 2140 ได้ที่ 2.66 นิ่มๆ ไม่ร้อน ไม่รวน ทั้งที่จริงมันอาจจะไปต่อได้อีก ฝรั่งลากไป 390 ถ้า cpu ไม่ตันซะก่อน แต่ไม่มีเวลาเล่นมากกว่านั้น เพราะต้องเอาเครื่องไปส่งลูกค้า ฉะนั้นขอตอบข้อ 1 คือ ชิวๆ เป็นคำตอบสุดท้ายครับ
            มีข้อสังเกตุเพิ่มเติมเล็กน้อย driver ที่แถมมาไม่มีสำหรับ xp นะ มีแต่ vista แล้วก็ไม่มีหัวแปลง dvi-hdmi กับสาย hdmi แถมมานะ ผมไม่รู้ว่าตัวแทนกั๊กไว้ขายหรือเปล่า
            Last edited by tonnn; 1 Jan 2008, 09:33:37.

Comment

ไดรเวอร์ XP มีนะครับ
              ผมเพิ่งเอาเครื่องไปลง win มาใหม่ยังเอาไปให้ร้านลงเลยครับ

ปล.บอร์ดตัวนี้โอเคเลยนะ เเรมก็ใส่ BUS 800 ได้อีก
              ซื้อมาใช้ให้สบายใจเลยครับ ไม่เเรงมากเเต่ก็ไม่เเพงมากเช่นเดียวกัน

Comment

เดี๋ยวต้องลอง

เดี๋ยวต้องลอง
                400*8 = 3.20 Ghz. E2140 ซักหน่อย
                ตอนนี้ยังไม่ได้ไปซื้อบอร์ดเลยติดปีใหม่ อีกเดียวมารายงานผล
                พวกคุณซื้อมากันเท่าไรครับจะได้ไปเทียบกับที่ตะวันนา ที่ที่ผมจะไปซื้อ (ผมอยู่บางกะปิ)

ขอบคุณทุกคนมากครับ

Comment

3,250 ที่เซียร์ รังสิตครับ ขอให้ประสบผลสำเร็จในการ mod นะครับ แล้วไงมารายผลด้วยก็ดีนะครับ

Comment

ผมเปิดมาได้ 1333 เลย ผมทำตามหน้านี้ http://forums.overclockzone.com/foru...t=64584&page=5

มีอะไรสอยถามมาได้นะครับ ผมใช้ตัวนี้มา 2 เดือนแล้ว
                    Last edited by luvluv; 3 Jan 2008, 02:28:30.

Comment

ได้มาแล้วครับ
                      mod ปุปเปิดได้ 333 เลยครับ ดันต่อได้ครับไปหยุดที่ 400x8=3.20 g ตามที่ได้ตั้งใจครับแบบเนียนๆครับ ต้องเพิ่มไฟตามรูปที่ให้มาด้วยครับ แต่ความร้อนก็เพิ่มขึ้นมาเล็กน้อยครับ บูตเข้า vista แบบเนียนๆ ทำการทดสอบ fullload แล้วผ่านครับเกือบ 60 C ของเขาดีจริงๆ ใครจะทำผมแนะนำให้ใช้ bios ล่าสุดนะครับโดยได้เอาไปให้ทางเวป http://forums.mydigitallife.info เขา mod bios ให้สามารถใช้ vista โดยไม่ต้อง crack ใช้ได้ตลอดการด้วย
                      ตอนนี้ใช้งานอยู่ที่ 350x8=2.8 g อยู่ครับ ผมคิดว่าแค่นี้ก็เพียงพอแล้วสำหรับผม

อ้อผมซื้อมา 3300 ครับ
                      ต้องขอโทษที่ไม่ได้เอารูปมาลงครับ ท่านใดต้องการข้อมูลเพิ่มเรื่องการ mod bios หรือการ OC ตัวนี้ถามได้ครับ
                      อีกนิดครับ ผมลอง mod กับ ecs 965t-p ด้วยครับปรากฎว่าไม่สามารถ mod ไปที่ 333 ได้ครับ แต่ mod ไปที่ 266 ได้ครับ รู้สึกว่า bios ยังไม่ออกรองรับ 333 แบบเต็มรูปแบบอะครับแนะนำว่า AsRock 4Core1333-FULLHD ดีที่สุดครับตอนนี้บอดราคาประหยัดหน่อยๆออนบอดดีๆสมราคาครับ ได้ยินว่าราคาจะลงมาอีกนะตัวนี้ แต่ทำไม bios มันแจ้งว่าไฟแค่ 1.4 หว่างง แต่ cpuz มันบอก 1.5 สงสัยจะเป็นเหมือนของ tonnn ที่ได้กล่าวไว้ครับ

Comment

ลากแบบ BSEL จำเป็นต้องใช้แรมเทพๆ ตามด้วยไหมอ่ะคับท่าน

เอ่อ แล้วท่านใช้แรมอะไรครับ จะเล่น 2140 บ้าง

ขอบคุณคับ

Comment

แรมบ้านๆนี่แหละครับ kingtan อ้อใส่แรม bus 800 ได้นะครับ ใส่ได้สูงสุด 4x2=8 G

Comment

บอร์ดตัวนี้ ราคาเท่าไหร่ครับ ซื้อได้ที่ไหน

Comment

ล่าสุดเช็ควันนี้ราคา 3150 ครับที่ตะวันนา เพิ่งจะไปมาหยกๆ

Comment

Working...
                              X