Announcement

Collapse
No announcement yet.

Physics card นี่คืออะไรคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Physics card นี่คืออะไรคับ

ผมไปเห็นในหนังสือช่างคอม เขาบอกใช้คู่กับการ์ดจออ่าคับ มันดีไหมแล้วแพงไหมคับ? -*-

1x,xxx บาท มั้งนะ
    เกี่ยวข้องกับการประมวลผลเรื่องของวัตถุต่างๆ ให้มีการเคลื่อนไหว
    ที่ดูสมจริง เช่นสเก็ดระเบิด ธงปลิวสไว วัตถุแตกกระจาย ประมาณเนี้ยะแหล่ะ
    โดยมี Processor อีกตัวที่รองรับหน้าที่เกี่ยวกับฟิสิกส์โดยตรง เรียกว่า PPU ทำงานแทน
    จากปกติที่ผลักให้ CPU หรือ การ์ดจอ
    แต่ต้องได้รับการสนับสนุนเพื่อทำงานร่วมกันระหว่างเกมส์ ไดรเว่อร์ต่างๆ ซึ่ง
    เค้าว่าเกมส์ที่รองรับมีน้อย ไม่คุ้มค่าตัว แล้วก็ไม่ทำใ้ห้เฟรมเรตสูงขึ้นด้วย

Comment

คือการลงทุนที่แป๊กของ asus ครับ

Comment

ไม่คุ้มที่จะซื้อ ณ เวลานี้

Comment

เกมที่ซัพพอทมีไม่เยอะนินา

Comment

ไว้สำหรับลูกคนยังเบี้ย ฮ่าๆ

Comment

Originally posted by Solidworks View Post
              ไว้สำหรับลูกคนยังเบี้ย ฮ่าๆ

*0* เป็นผมก็ไม่เอาเหมือนกัน เกมส์รองรับน้อย นำเงินไปซื้อเครื่องเสียง กาดจอ หรืออื่นๆๆดีกว่า
              หวัดดีปีใหม่น่ะพี่เอ็ม^^

Comment

ไม่คุ้ม คำเดียว เปลืองช่องอีกตะหาก

Comment

อ่านะ นึกว่าจะดี - - เกือบหลวมตัวซื้อ

Comment

เปลือง

Comment

อ่ะเนี่ยแหละอ่านง่ายดี ครับ ASUS PhysX review
                      นี่อีกอันของ online-station.netครับ
                      Last edited by Gep; 31 Dec 2007, 09:52:07.

Comment

Originally posted by 5-zigen View Post
                        อ่านะ นึกว่าจะดี - - เกือบหลวมตัวซื้อ
                        รวยๆ

Comment

Originally posted by meekung123 View Post
                          *0* เป็นผมก็ไม่เอาเหมือนกัน เกมส์รองรับน้อย นำเงินไปซื้อเครื่องเสียง กาดจอ หรืออื่นๆๆดีกว่า
                          หวัดดีปีใหม่น่ะพี่เอ็ม^^
                          หวัดดีปีใหม่ครับหมี

Comment

อยู่ที่ตังค์ครับ จ่ายแล้วมีความสุขก็ ok ครับ

Comment

จ่ายแล้วมีความสุข มีด้วยหรอคับ ผมว่ายิ่งจ่ายยิ่งทุกข์ 55+

Comment

Working...
                              X