Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องเกมส์ BIO SHOCK ประเภท ซองพลาสติก นะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องเกมส์ BIO SHOCK ประเภท ซองพลาสติก นะครับ

คือผมไปซื้อมาจากพันทิพย์อ่าครับ ราคา 200 หนึ่งแผ่น แล้วร้านเค้าบอกว่าลงได้

แต่พอผมลงเกมส์เสร็จ ผมก็copyข้อมูลที่อยู่ในฟอเดอแค็กมันไปลง Bioshock , paul.dll และ secu.eg ไปทับตัวเดิม แล้วก็รัน secu.eg แต่ว่ามันใช้ไม่ได้อ่าครับพอกดรันเกมส์ก็ขึ้นErrorอีก

มันต้องลงไรเพิ่มบ้างอ่าครับ ผมใช้วินโดร์วิต้า

ช่วยทีนะครับเช็งมากเลย

ลองไปหาโหลด exe สำหรับ vista หรือว่า ปรับใน Properties เป็น Windows XP ดูครับ

Comment

ใครมีตัวexe บ้างหรือครับ สำหรัvista หรือปรับยังไงอ่าครับ ให้มันเป็นวิต้า สอนหน่อยสิครับ

Comment

http://www.pantip.com/tech/games/top...GC2441634.html

http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=94285

Comment

หรือ ไปโหลดตัว Crack มาไหม่ก้ได้ครับ หาที่ Google เยอะแยะ

Comment

มีขั้นตอนเพิ่มมาหน่อยอะครับ อ่านให้ละเอียด อะ

1. ให้ลงเกมส์ตามปกตินะครับ จนมาถึงขั้นตอนสุดท้าย ที่จะมีข้อความขึ้นมา ( ตามรูปที่ให้มาด้วย ) !! อย่าเพิ่งกด Cancel เด็ดขาด

2. ให้เข้าไปใน C:\Program Files จัดการเปลี่ยนชื่อ Folder 2K Games เป็น 2K Games 2 นะครับ

3. จากนั้นจึงกลับมาสู่หน้าจอ ติดตั้งเมื่อกี้นี้ครับ กด Cancel แล้ว ก็ Finish เพื่อยืนยันการลงเกมส์เสร็จครับ

4. ให้เข้าไปใน C:\Program Files อีกครั้งนึง ให้ทำการเปลี่ยนชื่อ Folder 2K Games 2 กลับมาเป็น 2K Games เหมือนเดิมครับ

5. แล้ว Copy ไฟล์ Bioshock , paul.dll และ secu.eg + xinput1_3.dll + d3dx9_33.dll ไปไว้ใน C:\Program Files\2K Games\BioShock\Builds\Release

5.1 ต้องลงไฟล์ Setup ในโฟล์เดอร์ dx redist และ vs redist ด้วยนะครับ

6. แล้วดับเบิ้ลคลิ๊กที่ secu.eg ( ที่เรา Copy ลงไป ) ตอบ Yes และ OK ตามลำดับครับ

7. เข้าเล่นเกมส์ตามปกติครับ

โดยการดับเบิ้ลคลิ๊กที่ Bioshock จากใน C:\Program Files\2K Games\BioShock\Builds\Release เพื่อเข้าเล่นเกมส์ได้ครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              มีขั้นตอนเพิ่มมาหน่อยอะครับ อ่านให้ละเอียด อะ

1. ให้ลงเกมส์ตามปกตินะครับ จนมาถึงขั้นตอนสุดท้าย ที่จะมีข้อความขึ้นมา ( ตามรูปที่ให้มาด้วย ) !! อย่าเพิ่งกด Cancel เด็ดขาด

2. ให้เข้าไปใน C:\Program Files จัดการเปลี่ยนชื่อ Folder 2K Games เป็น 2K Games 2 นะครับ

3. จากนั้นจึงกลับมาสู่หน้าจอ ติดตั้งเมื่อกี้นี้ครับ กด Cancel แล้ว ก็ Finish เพื่อยืนยันการลงเกมส์เสร็จครับ

4. ให้เข้าไปใน C:\Program Files อีกครั้งนึง ให้ทำการเปลี่ยนชื่อ Folder 2K Games 2 กลับมาเป็น 2K Games เหมือนเดิมครับ

5. แล้ว Copy ไฟล์ Bioshock , paul.dll และ secu.eg + xinput1_3.dll + d3dx9_33.dll ไปไว้ใน C:\Program Files\2K Games\BioShock\Builds\Release

5.1 ต้องลงไฟล์ Setup ในโฟล์เดอร์ dx redist และ vs redist ด้วยนะครับ

6. แล้วดับเบิ้ลคลิ๊กที่ secu.eg ( ที่เรา Copy ลงไป ) ตอบ Yes และ OK ตามลำดับครับ

7. เข้าเล่นเกมส์ตามปกติครับ

โดยการดับเบิ้ลคลิ๊กที่ Bioshock จากใน C:\Program Files\2K Games\BioShock\Builds\Release เพื่อเข้าเล่นเกมส์ได้ครับ
              เกมส์นี้ลงยาก.่เลยไม่กล้าซื้อมาเล่นลงไม่เป็น.

Comment

Working...
              X