Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะบีบไฟล์ยังไงดีอ่ะคับ จยัดเกมลง DVD - -"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะบีบไฟล์ยังไงดีอ่ะคับ จยัดเกมลง DVD - -"

คือว่า เห็นเพื่อนมันซื้อ PES2008 มาหน่ะคับ DVD แผ่นเดียวเองนะ
    แต่ของเราโหลดมา ไฟล์มัน 5 gb นิ๊ดๆ ไอเราก็ งง ทำไมมันยัดไปได้ไงฟ่ะ แผ่นเดียวเนี้ย
    ไม่รู้ตัดไรออกไปรึเปล่า แต่ก็เห็นเล่นปกติเหมือนกันหมดอะ ไม่ทราบว่าจะทำไงดีอ่ะคับ
    นี้ผมลองบีบ rar ดูไม่รู้มันจะช่วยซักเท่าไรเชียว -*-

ถ้ามาเป็น .ISO ก็ไรท์มันไปเลยครับ ไรท์ได้ ผมโหลดมา 5.2GB ไรท์ลง DVD5 ซะเฉยๆ

Comment

Originally posted by akiTheCrepe View Post
      ถ้ามาเป็น .ISO ก็ไรท์มันไปเลยครับ ไรท์ได้ ผมโหลดมา 5.2GB ไรท์ลง DVD5 ซะเฉยๆ
      เออ ไหงผมทำไม่ได้อะ ลองทั้ง Nero และ Ashampo แล้วง่ะ ลงไปได้ไงเนี้ย -*-

Comment

ลองใช้แผ่น DvD9 ดูครับ ผมลองไปซื้อมา แผ่นละ85 Verbatim DvD-RW

Comment

เห็นว่าที่เค้าทำเหลือแผ่นเดียวนี่ เค้าตัดภาษาอื่นเหลือแค่ภาษาอังกฤษอย่างเดียวน่ะครับ

Comment

Working...
          X