Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะใช้ SB Audigy LS หรือ Onboard ดี?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะใช้ SB Audigy LS หรือ Onboard ดี?

คือว่าผมเพิ่งซื้อคอมมาใหม่ ใช้เมนบอร์ดของ Gigabyte P35-DS3R (rev.2) ผมไม่รู้ว่าควรจะใช้ Sound on board (Realtek HD 7.1) หรือ Sound Blaster Audigy LS (5.1)ตัวเก่าของผมดี? เพราะผมไม่รู้ว่า Sound on board มันจะดีกว่าหรือป่าว? ส่วนมากแล้วผมใช้ฟังเพลงมากกว่าดูหนัง แถมยังใช้กับลำโพงแค่ 2.1 ด้วย

ผมว่า ls ดีกว่าอยู่แล้ว ยังไงลองเสียบฟังดูว่าชอบอันไหน

Comment

Originally posted by Alatal2iel View Post
      ผมว่า ls ดีกว่าอยู่แล้ว ยังไงลองเสียบฟังดูว่าชอบอันไหน
      เช่นกัน LS ดีกว่า แถมมีราคาด้วย อย่าทิ้งเลยท่าน ไม่เชื่อก็ดูดิ อิ อิ โปรโมท นิส นึง
      http://forums.overclockzone.com/foru...90#post1647290
      ดูแล้วช่วยดันหน่อยนะจ๊ะ

Comment

ของงี้ผมว่าลองฟังด้วยหูของตัวเองดีกว่า บางที บาง อย่าง ก็ไม่ได้ดีเสมอไปสำหรับทุกคนนะ

ผมเองยังชอบเสียงเพลงจาก ONBOARD ASROCK ALIVE มากว่า X FI เลย

Comment

On Board ก็พอใช้ได้นะ ที่แต่ก่อนใช้

แต่ถ้าตั้งใจฟังแล้วมันต่างอ่าครับ

แต่บางทีอาจจะไม่ชอบเสียง Audigy ก็ได้อ่าครับ

แบบว่าผมไม่ชอบแนวเสียง X-FI เล่นเกมส์กับดูหนังชอบ Audigy ฟังเพลงชอบ SB LIVE อิอิ

Comment

Ls อีกเสียง ครับ

Comment

ผมชอบ LS มากกว่าออนบอดครับ

Comment

ใช้ Ls ดีกว่าคับผม

Comment

ลองเลยครับ ของอยู่ในมือ

Comment

Working...
                  X