Announcement

Collapse
No announcement yet.

เอา mainboard ของ gigabyte p31 มาใช้แต่เจอปัญหาช่วยด้วยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เอา mainboard ของ gigabyte p31 มาใช้แต่เจอปัญหาช่วยด้วยคับ

บอร์ด p31 ds3l
    vga spark hd2600 pro
    power 350 w

ต่อผ่านสายvgaที่การ์ดจอ ปรากฎว่าไม่มีสัญญาณภาพขึ้นเลยแม้แต่จะให้กดเข้าbios
    เห็นในคู่มือบอกว่าควรใช้ power 400 w ขึ้นไป powerเดิมของผม
    350w มันเลยทำให้ไม่มีภาพเลยมันจะเกี่ยวไหมคับ แต่พัดลมcpuและ
    ตัวเคสก้อหมุนปกตินะ แต่ไม่มีไฟที่ usb. port พัดลมที่การ์ดจอก็หมุน
    หัวจ่ายไฟลงบอร์ดของpowerผมเป็นpinแบบ10คู่ด้วยคับ(ของบอร์ด12คู่)
    เวลาใส่แล้วเหลือที่ว่างอีก2คู่

ใครเคยเจอช่วยบอกวิธีแก้หน่อยคับพยายามอยู่ทั้งคืนและ

หัวจ่ายไฟลงบอร์ดของpowerผมเป็นpinแบบ10คู่ด้วยคับ(ของบอร์ด12คู่)
    เวลาใส่แล้วเหลือที่ว่างอีก2คู่

คิดว่าตรงนี้ละครับหาเพาเว้อที่ตรงรุ่นดูครับพวก 24 จุดนะครับ ส่วนไฟ 350 w นั่นนะพอครับ

Comment

แต่ในคู่มือมันก็เขียนว่า compatible with power supplies with 2x10 นะคับ

Comment

ยังไงลองหาแบบ 24Pins มาต่อดูครับ ว่าเปิดติดมั้ย ถ้าไม่ติดก็ให้ลองเช็คฮาร์ดแวร์ตัวอื่นดูด้วย

Comment

ไม่รู้จะหาจากไหนน่ะดิคับ ไม่มีที่ให้ลองเลย ถึงต้องมาลองโพสถามเอา
          เผื่อใครเคยเจอปัญหานี้

Comment

เป็นที่อย่างอื่นมากกว่า PSU อะ
            เพราะผมใช้ DQ6 ก็เสียบแค่ 20 pin เช่นกันใช้ได้ไม่มีปัญหา oc นิดหน่อยด้วย
            น่าจะมาจาก VGA หรือ อุปกรณ์อย่างอื่นมากกว่านะ

Comment

Working...
            X